विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : TMC खासदार कल्याण बॅनर्जी यांनी बुधवारी लोकसभेत भाजप खासदार ज्योतिरादित्य सिंधिया यांना लेडी किलर म्हटले. यानंतर सभागृहात गदारोळ झाला आणि कामकाज तहकूब करण्यात आले. भाजपने बॅनर्जी यांच्या निलंबनाची मागणी केली आहे.
वास्तविक, बॅनर्जी सभागृहात आपत्ती व्यवस्थापनावर आपले मत मांडत होते. दरम्यान, केंद्रीय मंत्री नित्यानंद राय आणि सिंधिया यांनी अडवणूक करण्यास सुरुवात केली. प्रकरण कोविडपर्यंत पोहोचले. यावरून दोन्ही खासदारांमध्ये जोरदार वादावादी झाली. त्यावेळी पीठासीन अधिकारी ए. राजा यांनी दोघांनाही थांबवण्याचा प्रयत्न केला, पण कल्याण बॅनर्जी थांबले नाही.
सिंधिया म्हणाले की, कोणाच्या चेहऱ्यावर संभ्रम आहे आणि कोणाच्या चेहऱ्यावर हास्य आहे हे तुम्ही स्वतःच समजू शकता. यावर कल्याण बॅनर्जी म्हणाले, ‘सिंधिया जी, तुम्ही खूप सुंदर दिसता, याचा अर्थ असा नाही की तुम्ही चांगले माणूस आहात, तुम्ही खलनायकही असू शकता. सिंधिया म्हणाले की, तुम्ही वैयक्तिक कमेंट करत आहात. माझे नाव ज्योतिरादित्य सिंधिया आहे. तुम्ही माझ्या कुटुंबाबद्दल वाईट बोललात तर ते मी सहन करणार नाही.
काय घडले लोकसभेत….
सिंधिया म्हणाले की, कोणाच्या चेहऱ्यावर संभ्रम आहे आणि कोणाच्या चेहऱ्यावर हास्य आहे हे तुम्ही स्वतः पाहू शकता.
यावर बॅनर्जी म्हणाले की, अहो, ऐका… सिंधिया जी, तुम्ही खूप सुंदर दिसता, याचा अर्थ असा नाही की तुम्ही चांगले माणूस आहात, खलनायकही असू शकता. तुम्ही खूप मोठ्या कुटुंबातील आहात, तर मग आम्हाला लहान करणार का. जर तुम्ही सुंदर असाल तर तुम्ही सर्वस्व आहात, जर तुम्ही सिंधिया कुटुंबातील असाल तर तुम्ही राजा आहात असे तुम्हाला वाटते का?
सिंधिया म्हणाले की, मी त्यांच्या टिप्पणीवर आक्षेप घेतो, त्यांनी वैयक्तिक टिप्पणी केली आहे. जर तुम्ही माझ्या कुटुंबाची बदनामी करण्याचा प्रयत्न केलात तर मी ते सहन करणार नाही.
- Devendra Fadnavis : पुणे पुस्तक महोत्सवाचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या हस्ते शनिवारी उद्घाटन
स्पीकर ओम बिर्ला म्हणाले की, सदस्यांनी विधेयकावर चर्चा करावी आणि एकमेकांवर वैयक्तिक टिप्पणी करू नये.
बॅनर्जी म्हणाले की, त्यांनी प्रथम माझ्यावर वैयक्तिक हल्ला केला… मी थोडा अस्वस्थ झालो. कर्तव्याच्या नावाखाली तुम्हाला हवे ते बोलणार का. तुम्ही खूप सुंदर आहात, खूप देखणे आहात, खूप सुंदर आहात, एक लेडी किलर आहात. (यानंतर गोंगाट सुरू होतो) तुम्ही महाराजांच्या घराण्यातील आहात त्यामुळे तुम्हाला जे हवे ते बोलता येईल का?
यावर सिंधियांनी प्रत्युत्तर दिले की, जर त्यांनी इथे येऊन वैयक्तिक टिप्पणी केली तर त्यांना बोलू दिले जाणार नाही, त्यांना अजिबात बोलू दिले जाणार नाही.
यानंतर सभापतींनी सभागृहाचे कामकाज अर्ध्या तासासाठी तहकूब केले. जेव्हा कामकाज पुन्हा सुरू झाले, तेव्हा टीएमसी खासदार बॅनर्जी यांनी सिंधिया यांची माफी मागितली, परंतु सिंधिया म्हणाले की बॅनर्जींनी महिलांचीही माफी मागावी.
बॅनर्जी म्हणाले की, मला सिंधिया किंवा इतर कोणालाही दुखवायचे नव्हते म्हणून मी माफी मागतो.
यावर सिंधिया म्हणाले की, टीएमसी खासदार बॅनर्जी यांनी माफी मागितली आहे, परंतु मला सांगायचे आहे की आपण सर्वजण देशाच्या विकासात योगदान देण्याच्या इच्छेने या सभागृहात आलो आहोत. प्रत्येकाला स्वाभिमान आहे आणि त्यात कोणीही तडजोड करणार नाही. तुम्ही आमची धोरणे आणि कल्पनांवर प्रश्न विचारू शकता, परंतु वैयक्तिक हल्ले करू नका. त्यांनी माफी मागितली आहे, पण मी त्यांना माफ करणार नाही कारण त्यांनी वैयक्तिक टिप्पणी केली आहे. त्यांनी केवळ माझाच नाही तर देशातील महिलांचाही अपमान केला आहे.
TMC MP’s personal criticism of Scindia, said- You are a lady killer, not just good looking, later apologized
महत्वाच्या बातम्या
- Devendra Fadnavis : पुणे पुस्तक महोत्सवाचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या हस्ते शनिवारी उद्घाटन
- Bangladesh : बांगलादेशातल्या हिंदूंवरच्या अत्याचाराबाबत मानवाधिकारवाले मूग गिळून गप्प का??
- vishwakarma scheme : केंद्राच्या विश्वकर्मा योजनेपासून लाखो तमिळ युवकांना वंचित ठेवण्याचे तामिळनाडूच्या द्रमुक सरकारचे कारस्थान!
- Himachal Pradesh : हिमाचल प्रदेशातील कुल्ली येथे भीषण अपघात, प्रवाशांनी भरलेली बस दरीत कोसळली