• Download App
    एशियाडच्या 11व्या दिवशी भारताला तीन गोल्ड; भालाफेकमध्ये नीरज चोप्राने 'गोल्ड', तर किशोरने रौप्यपदक जिंकले|Three Golds for India on Day 11 of Asiad; In javelin throw, Neeraj Chopra won gold, while Kishore won silver

    एशियाडच्या 11व्या दिवशी भारताला तीन गोल्ड; भालाफेकमध्ये नीरज चोप्राने ‘गोल्ड’, तर किशोरने रौप्यपदक जिंकले

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : 19व्या आशियाई क्रीडा स्पर्धेच्या 11व्या दिवशी बुधवारी भारताने तिसरे गोल्डमेडल जिंकले. जागतिक आणि ऑलिम्पिक चॅम्पियन नीरज चोप्रानंतर भारतीय संघाने पुरुषांच्या 4×400 मीटर रिले शर्यतीत प्रथमस्थान पटकावले. तत्पूर्वी तिरंदाजी मिश्र संघाने दिवसातील पहिले सुवर्ण जिंकले. आज भारताने 3 सुवर्ण, 4 रौप्य आणि 4 कांस्य अशी एकूण 10 पदके जिंकली आहेत.Three Golds for India on Day 11 of Asiad; In javelin throw, Neeraj Chopra won gold, while Kishore won silver

    प्रथम नीरज चोप्राने भालाफेक स्पर्धेत या हंगामातील सर्वोत्कृष्ट 88.88 मीटर गुणांसह प्रथम स्थान मिळविले. या स्पर्धेत किशोर कुमार जेना 87.54 मीटर गुणांसह दुसरा राहिला. नीरज आणि किशोर यांनी चौथ्या प्रयत्नात सर्वोत्तम गोल केले. भालाफेक स्पर्धेनंतर लगेचच, भारतीय संघाने पुरुषांच्या 4×400 मीटर रिले शर्यतीत प्रथम क्रमांक पटकावला. या पदकांच्या मदतीने भारताची एकूण पदकसंख्या 81 वर पोहोचली आहे. यामध्ये 18 सुवर्ण, 31 रौप्य आणि 32 कांस्यपदकांचा समावेश आहे.



    35 किमी रेस ट्रॅकमध्ये कांस्य मिळाले 35 किमी शर्यतीच्या चालण्याच्या मिश्र सांघिक स्पर्धेत भारताला कांस्यपदक मिळाले. भारतीय संघात राम बाबू आणि मंजू राणी यांनी मिळून ही शर्यत 5 तास 51 मिनिटे 14 सेकंदात पूर्ण केली. यामध्ये राम बाबूने 2 तास 42 मिनिटे 11 सेकंदात आणि मंजू राणीने 3 तास 09 मिनिटे 3 सेकंदात शर्यत पूर्ण केली. चीनने ही शर्यत 5 तास 16 मिनिटे 41 सेकंदात पूर्ण करून सुवर्णपदक जिंकले.

    धनुर्विद्या : दिवसाचे पहिले सोने आले तिरंदाजी मिश्र सांघिक कंपाऊंड स्पर्धेत भारताने सुवर्णपदक पटकावले. सुवर्णपदकाच्या लढतीत ओजस प्रवीण आणि ज्योती सुरेखा या भारतीय जोडीने कोरियन जोडीचा 159-158 असा पराभव केला. तर चायनीज तैपेईने कांस्यपदक जिंकले.

    2018 मध्ये झालेल्या गेल्या आशियाई क्रीडा स्पर्धेत भारताने 70 पदके जिंकली

    1951 मध्ये झालेल्या पहिल्या आशियाई खेळापासून भारत या खेळांचा भाग आहे. त्यानंतर नवी दिल्लीनेच यजमानपद भूषवले. भारताने सर्व 18 आशियाई खेळांमध्ये भाग घेतला. 2018 मध्ये झालेल्या गेल्या आशियाई क्रीडा स्पर्धेत भारताने 70 पदके जिंकली होती. यामध्ये 16 सुवर्ण, 23 रौप्य आणि 31 कांस्यपदकांचा समावेश आहे. देश पदकतालिकेत 8 व्या क्रमांकावर होता, परंतु भारताने यापूर्वी कधीही इतकी पदके जिंकली नव्हती.

    Three Golds for India on Day 11 of Asiad; In javelin throw, Neeraj Chopra won gold, while Kishore won silver

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य