• Download App
    अमरनाथ यात्रेकरूंचा पहिला जथ्था आज जम्मूहून रवाना! The first batch of Amarnath pilgrims left for Jammu today

    अमरनाथ यात्रेकरूंचा पहिला जथ्था आज जम्मूहून रवाना!

    राज्यपाल मनोज सिन्हांनी हिरवी झेंडी दाखवली. The first batch of Amarnath pilgrims left for Jammu today

    विशेष प्रतिनिधी

    जम्मू : अमरनाथ यात्रेची आतुरतेने वाट पाहणाऱ्या भाविकांच्या प्रतिक्षेचे तास आता संपणार आहेत. कारण बाबा बर्फानीच्या दर्शनासाठी शिवभक्तांची पहिली तुकडी आज जम्मूला रवाना झाली आहे. जम्मूतील भगवती नगर येथील त्यांच्या निवासस्थानी पूजा केल्यानंतर उपराज्यपाल मनोज सिन्हा यांनी तुकडीला हिरवा झेंडा दाखवून जम्मूमधून रवाना केले.

    अशा प्रकारे बाबा बर्फानीचे दर्शन घेऊ इच्छिणारे सर्व शिवभक्त त्रिस्तरीय सुरक्षा व्यवस्थेत काश्मीरमधील बेस कॅम्प पहलगाम आणि बालटालकडे रवाना झाले. अमरनाथ यात्रेदरम्यानच्या हवामानाबाबत बोलताना IMD ने 28 जून ते 10 जुलै दरम्यान पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. या आठवड्यात अमरनाथ यात्रेदरम्यान पाऊस सुरू राहण्याची शक्यता आहे.



    वार्षिक अमरनाथ यात्रा या वर्षी 29 जूनला सुरू होणार असून 19 ऑगस्टला श्रावण पौर्णिमेला संपेल. जम्मू आणि काश्मीरचे लेफ्टनंट गव्हर्नर मनोज सिन्हा यांच्या अध्यक्षतेखालील श्री अमरनाथजी श्राइन बोर्ड (SASB) ने जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, या वर्षीची अमरनाथ यात्रा 29 जून रोजी सुरू होईल आणि 19 ऑगस्ट रोजी संपेल.

    यात्रेसाठी आगाऊ नोंदणी 15 एप्रिलपासून सुरू होणार आहे. काश्मीरमध्ये समुद्रसपाटीपासून 3,888 मीटर उंचीवर असलेल्या, गुहेच्या मंदिरात बर्फाची निर्मिती आहे जी चंद्राच्या टप्प्यांसह मेण आणि क्षीण होते. ही बर्फाची रचना भगवान शिवाच्या पौराणिक शक्तींचे प्रतीक असल्याचे भाविक मानतात.

    The first batch of Amarnath pilgrims left for Jammu today

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Sonam Wangchuk : वांगचुक यांच्या पत्नी म्हणाल्या- सोनम तुरुंगात जमिनीवर झोपत आहेत, बॅरेकमध्ये फिरण्यासाठीही जागा नाही, त्यांच्या केसमध्ये दम नाही

    Kishtwar : जम्मू-काश्मीरमध्ये दहशतवादी चकमकीत 7 जवान जखमी; 3 जणांना एअरलिफ्ट केले; किश्तवाडच्या सोनारमध्ये ऑपरेशन त्राशी-1 सुरू

    PM Modi : आसाममध्ये मोदी म्हणाले- भाजप लोकांची पहिली पसंती बनला; देशातील मतदारांना सुशासन, विकास हवा आहे, काँग्रेसला सातत्याने नाकारत आहे