• Download App
    माजी अग्निवीरांना जवानांबाबत गृह मंत्रालयाचा मोठा निर्णय! The big decision of the Ministry of Home Affairs regarding Aganiveer 10 percent discount in CISF BSF

    माजी अग्निवीरांना जवानांबाबत गृह मंत्रालयाचा मोठा निर्णय!

    CISF-BSF मध्ये मिळणार 10 टक्के सवलत

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : अग्निवीरांठी मोठी बातमी आली आहे. अग्निवीरांठी गृह मंत्रालयाने मोठा निर्णय घेतला आहे. केंद्र सरकारच्या आदेशानुसार आता निमलष्करी दलात माजी अग्निवीरांठी कर्मचाऱ्यांना दहा टक्के आरक्षण दिले जाणार आहे. बीएसएफ-सीआयएसएफ तातडीने त्याची अंमलबजावणी करतील. The big decision of the Ministry of Home Affairs regarding Aganiveer 10 percent discount in CISF BSF

    सीआयएसएफने अग्निवीरसाठी जागा राखून ठेवण्यासाठी बरीच तयारीही केली आहे. बीएसएफनेही सरकारच्या निर्णयाची तातडीने अंमलबजावणी करण्याचे मान्य केले आहे. गुरुवारी सीआयएसएफच्या महासंचालक नीना सिंह आणि बीएसएफचे महासंचालक नितीन अग्रवाल यांनी ही माहिती दिली.

    केंद्र सरकारच्या या निर्णयाकडे आता मोठा मास्टर स्ट्रोक म्हणून पाहिले जात आहे. केंद्राच्या या निर्णयाचा अग्निवीर म्हणून सेवा केलेल्या हजारो तरुणांना फायदा होणार आहे. त्यांना शारीरिक आरामही मिळेल. केंद्राच्या या निर्णयाचा आता हजारो अग्निवीरांना फायदा होणार आहे. नुकताच विरोधकांनी अग्निवीरचा मुद्दा उचलून धरला होता. संसदेतही या मुद्द्यावर बरीच चर्चा झाली. अग्निवीरांबाबत विरोधकांनी केंद्र सरकारवर हल्लाबोल केला होता.

    अग्निपथ योजना केंद्र सरकारने 14 जून 2022 रोजी लागू केली. योजनेंतर्गत 17 ते 21 वर्षे वयोगटातील तरुणांना सैन्यात भरती केले जाईल. या योजनेंतर्गत सैनिक चार वर्षे सैन्यात सेवा करतील. या योजनेअंतर्गत अग्निवीरांना प्रशिक्षण कालावधीसह चार वर्षांसाठी भारतीय लष्कर, हवाई दल आणि नौदलात सामील करून घेतले जाते. चार वर्षांच्या कार्यकाळानंतर 25 टक्के अग्निवीरांना कायम केले जाईल.

    The big decision of the Ministry of Home Affairs regarding Aganiveer 10 percent discount in CISF BSF

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    West Bengal : बंगालमध्ये OBC आरक्षण 17% वरून 7%; ममता सरकारची OBC-A आणि OBC-B व्यवस्था रद्द

    One Nation, One Election : वन नेशन, वन इलेक्शन- JPC ची टीम गुजरातमध्ये; प्रियंका गांधी यांच्यासह 39 सदस्य सर्व पक्षांच्या नेत्यांची भेट घेणार

    CJI Surya Kant : CJI सूर्यकांत म्हणाले- शांततापूर्ण विरोधाचा अधिकार; पण रस्ता अडवून लोकांना त्रास देऊ शकत नाही