• Download App
    फेब्रुवारीत देशाच्या बहुतांश भागात तापमान सामान्यपेक्षा कमी |Temperatures below normal in most parts of the country in February

    फेब्रुवारीत देशाच्या बहुतांश भागात तापमान सामान्यपेक्षा कमी

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : हवामान खात्याने फेब्रुवारी महिन्यातील हवामानाचा अंदाज जाहीर केला आहे. त्यानुसार फेब्रुवारीमध्ये देशातील बहुतांश भागात तापमान सामान्यपेक्षा कमी नोंदवले जाईल. दुसरीकडे, उत्तर भारतातील पंजाब आणि हरियाणासारख्या राज्यांमध्ये मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. Temperatures below normal in most parts of the country in February

    IMD ने फेब्रुवारीच्या आपल्या मासिक अंदाजात म्हटले आहे की, उत्तर भारतातील बहुतांश भागात कमी तापमानासह मध्यम किंवा सामान्यपेक्षा कमी पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. मात्र, पंजाब आणि हरियाणामध्ये सरासरीपेक्षा जास्त पावसाचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे.



    हवामान खात्याने म्हटले आहे की, फेब्रुवारीमध्ये देशातील बहुतांश भागात किमान तापमान सामान्यपेक्षा कमी राहील. तथापि, ईशान्य भारताच्या पूर्व भागात, दक्षिण द्वीपकल्पीय भारत आणि आग्नेय भागात सामान्य किंवा सामान्य किमान तापमान अपेक्षित आहे.

    याशिवाय देशाच्या बहुतांश भागात कमाल तापमान सामान्यपेक्षा कमी राहण्याचा अंदाज आहे. केवळ द्वीपकल्पीय भारताच्या उत्तर आणि नैऋत्य किनार्‍यावर तापमान सामान्य किंवा त्याहून अधिक राहू शकते. IMD च्या वतीने असे सांगण्यात आले आहे की प्रशांत महासागराच्या प्रदेशात सध्या ‘अल निनो’ची स्थिती कमकुवत आहे. ‘ अल निनो’मुळेच भारतात कडाक्याची थंडी निर्माण होते.

    Temperatures below normal in most parts of the country in February

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    World War III : तिसऱ्या महायुद्धाच्या धोक्याची घंटा वाजली! आता चीन अन् रशिया कोणते मोठे पाऊल उचलणार?

    IndiGo flight : ‘मेडे’ कॉलनंतर चेन्नईला जाणाऱ्या इंडिगोच्या विमानाचे आपत्कालीन लँडिंग

    RCB wins : RCBने ट्रॉफी जिंकल्यानंतर बंगळुरूमध्ये झालेल्या चेंगराचेंगरीतून BCCIने घेतला धडा!