• Download App
    supreme court दिशाभूल करणाऱ्या जाहिरातींवर कारवाई न केल्याबद्दल

    supreme court : दिशाभूल करणाऱ्या जाहिरातींवर कारवाई न केल्याबद्दल ‘सर्वोच्च’ राज्यांना फटकारले

    supreme court

    अशा राज्यांविरुद्ध अवमान कारवाई सुरू करण्याचा इशारा देण्यात आला आहे.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : supreme court दिशाभूल करणाऱ्या जाहिराती आणि वैद्यकीय दाव्यांबद्दल सर्वोच्च न्यायालयाची कडक भूमिका आहे. दिशाभूल करणाऱ्या जाहिराती आणि वैद्यकीय दाव्यांवर कारवाई करण्यात अपयशी ठरल्याबद्दल सर्वोच्च न्यायालयाने राज्यांना फटकारले आहे. तसेच, अशा राज्यांविरुद्ध अवमान कारवाई सुरू करण्याचा इशारा देण्यात आला आहे.supreme court



    यासोबतच, सर्वोच्च न्यायालयाने इंडियन मेडिकल असोसिएशन (IMA) चे माजी अध्यक्ष आर.व्ही. अशोकन यांनाही मोठा दिलासा दिला आहे. मुलाखतीत सर्वोच्च न्यायालयावर केलेल्या टिप्पण्यांवरून त्यांच्याविरुद्ध सुरू करण्यात आलेली अवमानना ​​कारवाई न्यायालयाने बंद केली आहे. तसेच, माजी आयएमए अध्यक्षांच्या प्रतिज्ञापत्रासह सादर केलेली माफीनामा खंडपीठाने स्वीकारला आणि पुढील कारवाईची आवश्यकता नसल्याचे ठरवले.

    न्यायमूर्ती अभय ओका आणि न्यायमूर्ती उज्जल भुयान यांच्या खंडपीठाने म्हटले आहे की, “आम्ही हे स्पष्ट करतो की कोणत्याही राज्य आणि केंद्रशासित प्रदेशाने या आदेशांचे पालन न केल्यास, संबंधितांविरुद्ध न्यायालयाचा अवमान कायदा, १९७१ अंतर्गत कारवाई सुरू करावी लागेल.”

    Supreme slams states for not taking action on misleading advertisements

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    India Satellite : भारतात लवकरच थेट उपग्रहाद्वारे इंटरनेट; मस्क यांची स्टारलिंक 30-31 ऑक्टोबरला मुंबईत डेमो देणार

    Cricketer Azharuddin : माजी क्रिकेटपटू अझरुद्दीन तेलंगणा सरकारमध्ये मंत्री होणार; 31 ऑक्टोबर रोजी शपथ घेणार

    राहुल गांधींनी मोदींच्या हाती आयता दिला मुद्दा; बिहारच्या निवडणुकीत “अपमान” तापला!!