• Download App
    हिंदुत्वाची बोको हरामशी तुलना केल्याने सलमान खुर्शीद अडचणीत, न्यायालयाचे एफआयआर नोंदवण्याचे आदेश । Salman Khurshid in trouble for comparing Hindutva with Boko Haram, court ordered registration of FIR

    हिंदुत्वाची बोको हरामशी तुलना केल्याने सलमान खुर्शीद अडचणीत, न्यायालयाचे एफआयआर नोंदवण्याचे आदेश

    काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते सलमान खुर्शीद यांच्या ‘सनराईज ओव्हर अयोध्या’ या वादग्रस्त पुस्तकात ‘सनातन’ हिंदू धर्माची बोको हराम आणि ISIS या दहशतवादी संघटनांशी तुलना केल्याबद्दल स्थानिक न्यायालयाचे अतिरिक्त मुख्य न्यायदंडाधिकारी शंतनू त्यागी यांनी एफआयआर नोंदवण्याचे आदेश दिले आहेत. Salman Khurshid in trouble for comparing Hindutva with Boko Haram, court ordered registration of FIR


    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते सलमान खुर्शीद यांच्या ‘सनराईज ओव्हर अयोध्या’ या वादग्रस्त पुस्तकात ‘सनातन’ हिंदू धर्माची बोको हराम आणि ISIS या दहशतवादी संघटनांशी तुलना केल्याबद्दल स्थानिक न्यायालयाचे अतिरिक्त मुख्य न्यायदंडाधिकारी शंतनू त्यागी यांनी एफआयआर नोंदवण्याचे आदेश दिले आहेत.

    या आदेशानुसार, बक्षी का तालाब पोलिस स्टेशनच्या प्रभारींना कायद्यातील संबंधित तरतुदींनुसार एफआयआर नोंदविण्याचे आणि प्रकरणाचा योग्य तपास सुनिश्चित करण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत. न्यायालयाने आपल्या आदेशात म्हटले आहे की, अर्जात नमूद तथ्ये आणि अर्जदारांचा युक्तिवाद ऐकल्यानंतर न्यायालयाने काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते सलमान खुर्शीद यांच्याविरुद्ध अदखलपात्र गुन्हा दाखल करण्याचा निर्णय दिला आहे.



    अर्जात म्हटले आहे की, सलमान खुर्शीद हे ज्येष्ठ नेते असल्याने त्यांनी अनेक मंत्रिपदे भूषवली आहेत. अशा परिस्थितीत त्यांच्या पुस्तकातील काही भाग वादग्रस्त आणि हिंदू धर्माची प्रतिमा मलिन करणारा आहे. त्यांनी लिहिलेले पुस्तक वाचून निवेदकाच्या धार्मिक भावना दुखावल्या गेल्याचा आरोप आहे. कोणत्याही पुराव्याशिवाय कोणत्याही धर्माबद्दल लिहिणे किंवा बदनाम करणे नैतिकदृष्ट्या चुकीचे आहे, असे अर्जदाराचे मत आहे.

    स्थानिक वकील शुभांगी तिवारी यांनी फौजदारी प्रक्रिया संहिता (CRPC) च्या कलम 156(3) अंतर्गत दाखल केलेल्या अर्जावर न्यायालयाचा आदेश आला. आपल्या आदेशात न्यायदंडाधिकारी म्हणाले, “अर्जाचे अवलोकन आणि त्याच्या समर्थनार्थ मांडण्यात आलेल्या युक्तिवादावरून, सलमान खुर्शीद यांच्याविरुद्ध दखलपात्र गुन्हे केले जातात, असे माझे मत आहे.” पुस्तकातील काही भाग हिंदूंच्या धार्मिक भावना दुखावत असल्याचा आरोप अर्जदाराने केला आहे.

    Salman Khurshid in trouble for comparing Hindutva with Boko Haram, court ordered registration of FIR

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधानांचा अखेर राजीनामा; शैक्षणिक सुधारणांचा निर्धार!!, पण राजीनाम्याची खरी कारणे काय??

    CJP च्या आंदोलनात घुसले 400 पाकिस्तानी सोशल मीडिया हॅण्डलर्स आणि 2000 समाजकंटक; दिल्ली पोलिसांनी जाहीर केली धक्कादायक आकडेवारी!!

    रवनीत बिट्टू यांचा मोदी मंत्रिमंडळातून राजीनामा; राष्ट्रपतींनी मंजूर केला; भाजपने राज्यसभेचे तिकीट दिले नव्हते, पंजाब विधानसभा निवडणूक लढवणार