वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Salman Khan बॉलिवूड अभिनेता सलमान खानला दहशतवादी घोषित करणारे एक पत्र सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. असा दावा केला जात आहे की हे पत्र पाकिस्तान सरकारने जारी केले आहे.Salman Khan
डीडी न्यूजच्या वृत्तानुसार, सलमानने गेल्या आठवड्यात सौदी अरेबियातील एका कार्यक्रमात बलुचिस्तानला पाकिस्तानपासून वेगळे असल्याचे वर्णन केले होते, त्यानंतर त्याच्यावर ही कारवाई करण्यात आल्याचा आरोप आहे.Salman Khan
या पत्रात म्हटले आहे की, पाकिस्तान सरकारने सलमानला दहशतवाद विरोधी कायदा १९९७ च्या चौथ्या यादीत ठेवले आहे. या यादीत दहशतवादात सहभागी असल्याचा संशय असलेल्या व्यक्तींची यादी आहे.Salman Khan
तथापि, काही माध्यमांनी हे वृत्त खोटे असल्याचे फेटाळून लावले आहे. सलमान खानने बलुचिस्तानबाबतचे विधान १७ ऑक्टोबर रोजी केले होते, तर पत्र स्वतः १६ ऑक्टोबर रोजीचे आहे. शिवाय, पाकिस्तान सरकारने त्याच क्रमांकाचे आणखी एक पत्र जारी केले होते. या दाव्यांच्या आधारे, हे पत्र बनावट असल्याचा दावा केला जात आहे.
सलमान सौदी अरेबियात भारतीय चित्रपटांवर चर्चा करत होता.
१७ ऑक्टोबर रोजी रियाध येथे झालेल्या ‘जॉय फोरम २०२५’ मध्ये सलमान, शाहरुख खान आणि आमिर खान यांच्यासह भारतीय चित्रपटांच्या लोकप्रियतेवर बोलत होते.
यावेळी त्यांनी सांगितले की, जर तुम्ही इथे हिंदी चित्रपट प्रदर्शित केला तर तो सुपरहिट होईल. तमिळ, तेलुगू किंवा मल्याळम चित्रपट देखील शेकडो कोटी कमवू शकतात, कारण बलुचिस्तान, अफगाणिस्तान आणि पाकिस्तानमधील लोक येथे काम करतात.
या विधानात सलमानने बलुचिस्तानला पाकिस्तानपासून वेगळे केल्याचे वर्णन केले होते, त्यानंतर पाकिस्तानी माध्यमांमध्ये सलमान खानवर जोरदार टीका झाली.
बलुच नेत्यांनी सलमानचे कौतुक केले.
काही बलुच नेत्यांनी सलमान खानच्या विधानाचे कौतुक केले आहे. बलुच नेते मीर यार बलुच म्हणाले, “बलुचिस्तानला वेगळी ओळख देऊन सलमानने ६ कोटी बलुच लोकांची मने जिंकली आहेत. हे आपला आवाज जगापर्यंत पोहोचवण्यासारखे आहे.”
बलुचिस्तान हा पाकिस्तानचा सर्वात मोठा प्रांत आहे, तरीही तेथील लोक त्यांच्या मूलभूत गरजा पूर्ण करण्यासाठी सतत संघर्ष करतात. पाकिस्तानी सैन्यावर लोकांच्या न्याय्य मागण्या दाबण्यासाठी बळाचा वापर केल्याचा आरोप आहे.
बीएलए बलुचिस्तानसाठी लढत आहे.
बलुच लिबरेशन आर्मी (बीएलए) बऱ्याच काळापासून पाकिस्तान सरकारविरुद्ध लढत आहे. ब्रिटिश मानवाधिकार कार्यकर्ते पीटर टॅचेल यांचा असा विश्वास आहे की, पाकिस्तान बलुचिस्तानचे स्वातंत्र्य लांबवू शकतो, जरी ते कायमचे थांबवता येत नाही.
दरम्यान, बलुच लेखक मीर यार म्हणतात की बलुचिस्तान आता स्वातंत्र्यापासून फक्त दोन पावले दूर आहे. ते १९७१ मधील बांगलादेशच्या परिस्थितीची तुलना करतात आणि म्हणतात की, पाकिस्तानचे लष्कर आणि गुप्तचर संस्था हे वास्तव सहन करू शकत नाहीत.
Salman Khan Terrorist Letter Viral Claims Pakistan Listed Him Under Anti-Terrorism Act Over Balochistan Comment
महत्वाच्या बातम्या
- Indian Army : भारतीय सैन्याचा 30 ऑक्टोबरपासून पाक सीमेवर सराव; पाकिस्तानने दोन दिवसांपूर्वी आपले हवाई क्षेत्र बंद केले, उड्डाणांवर बंदी
- US May Attack : व्हेनेझुएलावर हल्ला करू शकते अमेरिका, ड्रग्ज अड्डे-तस्करी मार्गांवर हल्ला करू इच्छितात ट्रम्प; नौदल ताफा तैनात
- Jyoti Malhotra : हिसारची यूट्यूबर ज्योती तुरुंगातून बाहेर येणार नाही; जामीन अर्ज फेटाळला, कोर्टाने म्हटले- तपासावर परिणाम होऊ शकतो
- बॉलीवूडची खानावळ नाही राहिली “उपयोगी”; म्हणून पाकिस्तानने वाढविली “दहशतवाद्यांची” यादी!!