• Download App
    S Jaishankar भरोसा नसेल तर काही नाही', जयशंकर

    ‘भरोसा नसेल तर काही नाही’, जयशंकर यांनी पाकिस्तानला त्यांच्याच भूमीवर खडसावले

    S Jaishankar

    तीन शत्रूंचा उल्लेख केला, जाणून घ्या नेमंक काय म्हणाले?


    विशेष प्रतिनिधी

    इस्लामाबाद : S Jaishankar परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांनी SCO शिखर परिषदेला संबोधित केले. परराष्ट्र मंत्री म्हणाले की, सर्व देशांना दहशतवाद, फुटीरतावाद आणि कट्टरतावाद टाळावा लागेल. पाकिस्तानचे नाव न घेता परराष्ट्रमंत्र्यांनी पाकिस्तानला दहशतवादाबद्दल खडसावले. जयशंकर म्हणाले की, चांगल्या नात्यासाठी विश्वास आवश्यक आहे. विश्वास नसेल तर काही नाही.S Jaishankar

    त्याचवेळी जयशंकर यांनी पाकिस्तानशिवाय चीनलाही टोला लगावला. परराष्ट्र मंत्री जयशंकर म्हणाले की SCO सदस्य देशांमधील सहकार्य परस्पर आदर आणि सार्वभौम समानतेवर आधारित असले पाहिजे. सर्व देशांनी प्रादेशिक अखंडता आणि सार्वभौमत्व ओळखणे महत्त्वाचे आहे.



    त्याचवेळी, एकतर्फी अजेंडा पाळणाऱ्या देशांऐवजी वास्तविक भागीदारी तयार केली पाहिजे. परराष्ट्रमंत्र्यांनी सीपीईसीचे नाव न घेता त्याकडे बोट दाखवले. जयशंकर म्हणाले की, जर आपण जगातील निवडक पद्धतींचा पाठपुरावा केला, विशेषत: व्यापार आणि व्यापार मार्गांसाठी, तर SCO प्रगती करू शकणार नाही.

    परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांनी बैठकीत पुढे सांगितले की, SCO चे प्राथमिक ध्येय दहशतवाद, फुटीरतावाद आणि अतिरेकी यांचा सामना करणे हे असेल. सध्या सदस्य देशांनी या तीन ‘शत्रूं’शी लढणे गरजेचे आहे. या तिघांचा सामना करण्यासाठी, प्रामाणिक संवाद, विश्वास, चांगले शेजारी आणि SCO चार्टरशी बांधिलकी आवश्यक आहे.

    S Jaishankar scolded Pakistan on its own soil

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Elon Musk’s xAI Grok : मस्क यांच्या नव्या AI फीचरवरून वाद; शिव्यांचा वापर, युझर्सशी फ्लर्ट व कपडे काढताहेत AI-बॉटस

    Nimisha Priya निमिषा प्रियावर फाशीची टांगती तलवार कायम, येमेनमधील न्यायप्रक्रियेवर गंभीर प्रश्न

    Robert Vadra : मनी लाँड्रिंग प्रकरणात वाड्रा यांची 5 तास चौकशी; संजय भंडारीशी आर्थिक संबंधांवरून EDने घेतली झाडाझडती