विशेष प्रतिनिधी
चेन्नई – तमिळनाडूत बेसुमार संपत्तीप्रकरणी माजी मंत्री व विरोधी पक्ष अण्णा द्रमुकचे नेते के. सी. वीरमणी यांच्या मुळ गावासह २० पेक्षा जास्त ठिकाणी दक्षता व भ्रष्टाचारविरोधी संचालनालयाने छापे घातले. यामुळे सत्तारुढ द्रमुक व विरोधी पक्ष अण्णा द्रमुकमधील संघर्ष शिगेला पोहचण्याची शक्यता निर्माण झाली आहे.Raid on the house of AIADMK leader
छाप्यांच्या कारवाईला सामोरे जावे लागलेले ते तिसरे माजी मंत्री ठरले. याआधी वाहतूक मंत्री एम. आर. विजयभास्कर आणि महापालिका प्रशासन मंत्री एस. पी. वेलूमणी यांच्या बाबतीत हे घडले होते.
वीरमणी यांच्याकडे वाणिज्य कर हे खाते होते. २०१६ ते २०२१ दरम्यानच्या काळात त्यांनी २८ कोटी रुपयांची संपत्ती जमविली, जी ६०० पट जास्त आहे असा आरोप त्यांच्यावर करण्यात आला.
अण्णाद्रमुकने हे सूडाचे राजकारण असल्याचे प्रत्यूत्तर दिले आहे. वरिष्ठ नेते ओ. पनीरसेल्वम आणि के. पलानीस्वामी यांनी संयुक्त निवेदन जारी केले. त्यानुसार तमिळनाडूचे मुख्यमंत्री एम. के. स्टॅलीन यांच्या पोलिसांनी वीरमणी यांच्या निवासस्थानासह २८ ठिकाणी छापे घातले. पुढील महिन्यात जिल्हा पातळीवर स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणूक होणार आहेत. त्यात पूर्ण ताकदीनिशी आमच्या कार्यकर्त्यांना उतरता येऊ नये हाच त्यांचा डाव आहे.
Raid on the house of AIADMK leader
महत्त्वाच्या बातम्या
- जगातील सर्वात प्रभावशाली 100 व्यक्तींमध्ये पंतप्रधान मोदी, आदर पूनावाला, ममता बॅनर्जी यांचेही नाव
- अनिल देशमुख यांचे तत्कालिन खासगी सचिव संजीव पलांडे निलंबित, शंभर कोटींच्या प्रकरणात होते कोठडीत
- मोठी बातमी : भारताचे स्टॉक मार्केट जगातील 5वे सर्वात मोठे, BSE लिस्टेड कंपन्यांचे बाजारमूल्य 260 लाख कोटी रुपयांवर
- Aukus : अमेरिका, ब्रिटन आणि ऑस्ट्रेलियाची नवीन ‘सुरक्षा युती’ची घोषणा, फ्रान्सला धक्का, तर चीनची तिन्ही देशांवर आगपाखड