वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Rahul Gandhi काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी गुरुवारी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना पत्र लिहून पाकिस्तानी गोळीबारामुळे बाधित पूंछ आणि इतर भागांसाठी मदत पॅकेजची मागणी केली.Rahul Gandhi
ते म्हणाले की, पाकिस्तानकडून होणाऱ्या गोळीबारामुळे स्थानिक लोकांची मोठी जीवित आणि वित्तहानी झाली आहे. अशा परिस्थितीत, केंद्र सरकारने या क्षेत्रांना ठोस आणि त्वरित मदत करावी.
त्यांनी लिहिले की, ज्या कुटुंबांनी आपले घर किंवा नातेवाईक गमावले आहेत त्यांना आर्थिक मदत दिली पाहिजे आणि सरकारने पुनर्वसनासाठी ठोस पावले उचलली पाहिजेत.
दुसरीकडे, महाराष्ट्रातील ठाणे जिल्ह्यात एका तरुणाला पाकिस्तानसाठी हेरगिरी केल्याच्या आरोपाखाली अटक करण्यात आली आहे. एटीएस अधिकाऱ्यांनी गुरुवारी ही माहिती दिली. आरोपी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मद्वारे भारताची गोपनीय माहिती पाकिस्तानच्या गुप्तचर संस्थेला पाठवत होता. सध्या आरोपींची चौकशी सुरू आहे.
BSF DG पूंछ येथे पोहोचले, पाकिस्तानच्या गोळीबारामुळे झालेल्या नुकसानीचा आढावा घेतला
सीमा सुरक्षा दलाचे (BSF) महासंचालक दलबीर सिंग चौधरी शुक्रवारी पूंछ येथे पोहोचले. येथे त्यांनी पाकिस्तानच्या गोळीबारामुळे झालेल्या नुकसानीचा आढावा घेतला. दलबीर सिंग यांनी गुरुद्वारा सिंग सभा आणि गीता भवनलाही भेट दिली. गोळीबारात या धार्मिक स्थळांचेही नुकसान झाले.
दरम्यान, काँग्रेस खासदार शशी थरूर यांनी बुधवारी रात्री म्हटले की, महात्मा गांधींचा देश आता कोणत्याही हल्ल्यावर दुसरा गाल पुढे करणार नाही. प्रतिसादात कठोर कारवाई करू. ते म्हणाले की, दहशतवादाविरुद्ध भारताची भूमिका अगदी स्पष्ट आहे. आम्ही दहशतवादाविरुद्ध ठामपणे उभे आहोत.
पनामा येथील भारतीय दूतावासाच्या एका कार्यक्रमात त्यांनी हे सांगितले. त्यांनी महात्मा गांधींच्या विचारांचा उल्लेख केला. ते म्हणाले की, महात्मा गांधींनी स्वातंत्र्य चळवळीत आपल्याला शिकवले की आपण नेहमीच आपल्या हक्कांसाठी उभे राहिले पाहिजे.
शशी थरूर यांच्यासह ७ खासदारांच्या नेतृत्वाखालील एक सर्वपक्षीय शिष्टमंडळ ऑपरेशन सिंदूर आणि दहशतवादाविरुद्ध भारताची भूमिका मांडण्यासाठी ५ देशांना भेट देत आहे. त्यांनी अमेरिकेतील आपला दौरा पूर्ण केला आहे. पनामा दौरा सध्या सुरू आहे. यानंतर हे शिष्टमंडळ गयाना, ब्राझील आणि कोलंबियाला जाईल.
Rahul Gandhi writes to Modi demanding aid package for polls; Damage caused by Pakistani firing
महत्वाच्या बातम्या
- Bangladeshi : दिल्लीत ४० बांगलादेशी घुसखोरांना अटक, पोलिसांना मिळाली महत्त्वाची कागदपत्रे
- कोर्टात + माध्यमांमध्ये “पवार संस्कारितांचे” रोज निघताहेत वाभाडे; तरीही अजितदादांच्या राष्ट्रवादीला सुटलेत मुख्यमंत्री पदाचे धुमारे!!
- Owaisi : पाकिस्तानला पुन्हा FATF च्या ग्रे लिस्टमध्ये आणले पाहिजे – ओवैसी
- BJP president : जूनच्या तिसऱ्या आठवड्यात होणार भाजप अध्यक्षांची निवड होणार?