वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Priyanka Gandhi संसदेच्या हिवाळी अधिवेशनात सरकार आणि विरोधकांमध्ये कटुता दिसून येत आहे. दरम्यान गुरुवारी दोन्ही बाजूंच्या नेत्यांमध्ये हास्यविनोदाची चर्चा दिसून आली.Priyanka Gandhi
केरळच्या वायनाडमधून लोकसभा खासदार प्रियंका गांधी वाड्रा यांनी संसदेत प्रश्नोत्तराच्या तासादरम्यान चंदीगड-शिमला महामार्गाशी संबंधित पूरक प्रश्न विचारला. यावेळी त्यांनी सांगितले की, त्या जूनपासून त्यांच्या संसदीय मतदारसंघातील समस्यांबाबत केंद्रीय रस्ते वाहतूक मंत्री नितीन गडकरी यांना भेटण्यासाठी वेळ मागत आहेत.Priyanka Gandhi
प्रियंका म्हणाल्या, “सर, मी जूनपासून तुम्हाला भेटण्यासाठी वेळ मागत आहे, कृपया वेळ द्या जेणेकरून मी माझ्या लोकसभा मतदारसंघातील समस्या मांडू शकेन.”
यावर गडकरींनी हसत उत्तर दिले, “तुम्ही प्रश्नोत्तराच्या तासानंतर या. कधीही या, दरवाजा नेहमी उघडा असतो, अपॉइंटमेंटची गरज नाही.”
गडकरींच्या या उत्तरावर प्रियंका गांधींनी हात जोडून त्यांचे अभिवादन केले. 1 तासानंतर जेव्हा त्या गडकरींच्या कार्यालयात पोहोचल्या, तेव्हा केंद्रीय मंत्र्यांनी त्यांना तांदळाची एक खास डिशही खाऊ घातली, जी त्यांनी स्वतः यूट्यूबवर पाहून बनवली होती.
गडकरी म्हणाले- भावाचे काम केले तर बहिणीचेही करावे लागेल.
प्रियंका गांधी गडकरींच्या कार्यालयात पोहोचल्या. येथे त्यांनी गडकरींशी वायनाडमधील रस्ते आणि कनेक्टिव्हिटीशी संबंधित समस्यांवर सविस्तर चर्चा केली. प्रियंका यांनी सहा प्रमुख रस्ते प्रकल्पांचा प्रस्ताव ठेवला.
यावर गडकरींनी विनोदी शैलीत म्हटले की, आधी राहुल गांधींचे काम केले होते, आता बहिणीचे काम केले नाही तर प्रश्न निर्माण होतील. बैठकीनंतर गडकरींनी प्रियंका यांना तांदळाची एक खास डिशही खाऊ घातली, जी त्यांनी स्वतः यूट्यूबवर पाहून बनवली होती.
गडकरी म्हणाले- दररोज 60 किलोमीटर रस्ते बांधण्याचे उद्दिष्ट
यापूर्वी नितीन गडकरी यांनी लोकसभेत सांगितले होते की, देशात महामार्ग बांधणीचा वेग दररोज 60 किलोमीटरपर्यंत वाढवणे हे सरकारचे उद्दिष्ट आहे. त्यांनी सांगितले की, भारतमाला प्रकल्पांतर्गत सध्या कोणतीही नवीन योजना सुरू न झाल्यामुळे रस्ते बांधणीचा वेग काहीसा मंदावला आहे, परंतु सरकारला तो वेगाने पुढे न्यायचा आहे.
गडकरी यांनी असेही सांगितले की, पुढील 8 ते 10 वर्षांत भारताच्या वाहन उद्योगाला जगात अव्वल स्थानावर पोहोचवणे हे सरकारचे उद्दिष्ट आहे. सध्या वाहन उद्योगाच्या आकारात अमेरिका पहिल्या क्रमांकावर आहे, ज्याची बाजारपेठ सुमारे 78 लाख कोटी रुपयांची आहे. त्यानंतर चीनचा वाहन उद्योग 47 लाख कोटी रुपयांचा आणि भारताचा 22 लाख कोटी रुपयांचा आहे.
Priyanka Gandhi Nitin Gadkari Parliament Meeting Wayanad Highway Special Dish Photos Videos Report
महत्वाच्या बातम्या
- Sonia Gandhi, : सरकारने म्हटले- नेहरूंशी संबंधित कागदपत्रे सोनिया गांधींकडे; संसदेत संबित पात्रा यांनी हे गायब झाल्याचा आरोप केला होता
- Valmik Karad : वाल्मिक कराडला हायकोर्टाचा मोठा झटका; संतोष देशमुख हत्या प्रकरणात जामीन फेटाळला; ठोस पुराव्यांच्या आधारे महत्त्वपूर्ण निर्णय
- नेहरूंना सावरकरांचे स्वातंत्र्य लढ्यातले योगदान मान्य, पण त्यांना भारतरत्न द्यायला विरोध!!; पुरावा समोर
- माणिकरावांचा राजीनामा स्वीकारताना अजितदादांच्या लेखी नैतिकतेची भाषा, पण पार्थच्या जमीन घोटाळ्यात नैतिकता टांगली खुंटीला!!