• Download App
    Prashant Kishor प्रशांत किशोर यांची निवडणुकीच्या राजकारणात एन्ट्री

    Prashant Kishor प्रशांत किशोर यांची निवडणुकीच्या राजकारणात एन्ट्री

    माजी उपसेनाप्रमुखांना विधानसभा पोटनिवडणुकीत उमेदवारी

    विशेष प्रतिनिधी

    पाटणा : निवडणूक रणनीतीकार प्रशांत किशोर यांच्या जनसुराज पक्षाने आगामी बिहार विधानसभा पोटनिवडणुकीत आपले उमेदवार उभे करण्याची घोषणा केली आहे. जनसुराज पक्षाने माजी उपसेनाप्रमुख लेफ्टनंट जनरल एसके सिंग यांना बिहारच्या तरारी विधानसभा जागेवरील पोटनिवडणुकीसाठी उमेदवार म्हणून घोषित केले आहे. निवडणूक आयोगाने मंगळवारी बिहारमधील 4 विधानसभा जागांवर पोटनिवडणूक जाहीर केली आहे.

    पाटणा येथे आयोजित पत्रकार परिषदेत प्रशांत किशोर आणि त्यांचा पक्ष जनसुराजचे अध्यक्ष मनोज भारती यांनी तारारी विधानसभा जागेवरील आगामी पोटनिवडणुकीसाठी माजी उपसेनाप्रमुख लेफ्टनंट जनरल एसके सिंग यांच्या नावाची घोषणा केली आहे. अन्य तीन जागांवर होणाऱ्या पोटनिवडणुकीसाठी उमेदवारांची नावे लवकरच जाहीर करणार असल्याचे पक्षाने म्हटले आहे.

    कोण आहेत एसके सिंग?

    लेफ्टनंट जनरल एसके सिंग यांनी भारतीय लष्कराचे माजी उपसेनाप्रमुख पद भूषवले आहे. प्रशांत किशोर यांनी सांगितले की, दिवंगत एसके सिन्हा यांच्याशिवाय बिहारचे एकमेव उपसेनाप्रमुख लेफ्टनंट जनरल एसके सिंह आहेत. एस.के.सिंह यांची उमेदवारी ही तारारीसाठी अभिमानाची बाब असल्याचे ते म्हणाले.
    जनसुराज पक्षाने पुढे म्हटले की, लेफ्टनंट जनरल एसके सिंग यांनी २००१-२००३ दरम्यान भारतीय लष्कराच्या ऑपरेशन पराक्रम आणि ऑपरेशन मेघदूतमध्ये सियाचीन ब्रिगेडचे नेतृत्व केले होते. त्यांच्या योगदानाबद्दल त्यांना अति विशिष्ट सेवा पदक आणि उत्तम युद्ध सेवा पदक देखील मिळाले आहे. यावेळी लेफ्टनंट जनरल सिंह म्हणाले की, आपण अग्निवीर योजनेवर खुश नाही. शॉर्ट सर्व्हिस कमिशनच्या धर्तीवर सरकार भविष्यात या योजनेत सुधारणा करू शकते. ते म्हणाले की, माझी मुले परदेशात स्थायिक झाली आहेत आणि माझी पत्नी आता राहिली नाही. ते आता फक्त तारारीचेच आहेत. निवृत्तीनंतर ते 2013 पासून दिल्ली-एनसीआरमध्ये राहत आहेत.

    कोणत्या जागांवर पोटनिवडणूक आहे?

    निवडणूक आयोगाने जाहीर केलेल्या वेळापत्रकानुसार, बिहारमधील बेलागंज, इमामगंज, रामगढ आणि तरारी या चार विधानसभा जागांवर 13 नोव्हेंबर रोजी पोटनिवडणुकीचे मतदान होणार आहे. त्याचवेळी, महाराष्ट्र आणि झारखंड विधानसभा निवडणुकांसोबतच त्यांचे निकालही 23 नोव्हेंबरला जाहीर होणार आहेत.

    Prashant Kishors entry into electoral politics

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Goldie Brar : गोल्डी ब्रारने भाजपचे माजी खासदाराकडे मागितला पाच कोटींचा प्रोटेक्शन मनी

    UPI transactions : दोन हजार रुपयांपेक्षा जास्त किमतीच्या UPI व्यवहारांवर GST लादण्याची कोणतीही योजना नाही

    Mithun Chakraborty : मिथुन चक्रवर्ती यांनी बंगाल पोलिसांना म्हटले ‘मूक प्रेक्षक’