• Download App
    PM Modi Visits Arunachal Tripura PM मोदी आज अरुणाचल-त्रिपुरा दौऱ्यावर

    PM Modi : PM मोदी आज अरुणाचल-त्रिपुरा दौऱ्यावर; इटानगरमध्ये दोन जलविद्युत प्रकल्पांची पायाभरणी

    PM Modi,

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : PM Modi पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आज अरुणाचल प्रदेश आणि त्रिपुरा दौऱ्यावर जाणार आहेत. त्यांच्या भेटीदरम्यान ते इटानगरमधील दोन जलविद्युत प्रकल्पांसह ₹५,१०० कोटींच्या नवीन प्रकल्पांचे उद्घाटन करतील. त्यानंतर, पंतप्रधान मोदी त्रिपुरातील ५२४ वर्षे जुन्या माता त्रिपुरा सुंदरी मंदिराला भेट देतील, जिथे ते पुनर्विकसित कॅम्पसचे उद्घाटन करतील. पंतप्रधानांनी स्वतः X वर पोस्ट करून याची घोषणा केली.PM Modi

    यानंतर, ओटीपीसी पलताना ते मंदिरापर्यंत १२ किलोमीटरचा रोड शो देखील आयोजित आहे, ज्यासाठी संपूर्ण सुरक्षा व्यवस्था करण्यात आली आहे. त्रिपुरा पोलिसांसह, सीआरपीएफ आणि बीएसएफचे जवान देखील तैनात करण्यात आले आहेत.PM Modi



    पंतप्रधान मोदी त्रिपुरा सुंदरी मंदिरात प्रार्थना करतील

    माता त्रिपुरा मंदिर संकुलात आता एक नवीन प्रवेशद्वार आणि तीन मजली संकुल आहे. प्रसाद योजनेअंतर्गत हा पुनर्विकास करण्यात आला, ज्याचा खर्च ५२ कोटी रुपयांपेक्षा जास्त होता, ज्यामध्ये राज्य सरकारचे ७ कोटी रुपये समाविष्ट आहेत. महत्त्वाचे म्हणजे, मंदिराचे उद्घाटन नवरात्रीच्या पहिल्या दिवशी होईल. पंतप्रधान तेथे पूजा करतील.

    हे मंदिर ऐतिहासिकदृष्ट्या महत्त्वाचे आहे. हे १५०१ मध्ये महाराजा धन्य माणिक्य यांनी बांधले होते आणि त्रिपुरा राज्याचे नाव त्यांच्या नावावरून ठेवण्यात आले आहे. कोलकाता येथील कालीघाट मंदिर आणि गुवाहाटी येथील कामाख्या मंदिरानंतर हे पूर्व भारतातील तिसरे प्रमुख शक्तिपीठ आहे.

    प्रसाद योजनेअंतर्गत पुनर्विकास झाला

    त्रिपुराचे मुख्यमंत्री माणिक साहा यांनी सांगितले की, पंतप्रधानांच्या भेटीची तयारी आणि व्यवस्था पूर्ण झाली आहे. त्यांनी असेही सांगितले की, पुनर्विकसित त्रिपुरा सुंदरी मंदिराचे उद्घाटन आणि त्याच्या परिसराच्या सुशोभीकरणासाठी त्यांनी पंतप्रधान मोदींना आमंत्रित केले आहे.

    ५२४ वर्षे जुने त्रिपुरा सुंदरी मंदिर प्रसाद योजनेअंतर्गत (तीर्थयात्रा कायाकल्प आणि आध्यात्मिकता वाढ मोहीम) ५२ कोटी रुपयांपेक्षा जास्त खर्च करून पुनर्विकास करण्यात आला आहे. त्रिपुरा सरकारनेही या प्रकल्पासाठी ७ कोटी रुपयांचे योगदान दिले आहे.

    PM Modi Visits Arunachal Tripura

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Assam CM : गौरव गोगोईंचे प्रकरण गृह मंत्रालयाकडे पाठवणार आसाम सरकार; मुख्यमंत्री हिमंतांचे आरोप

    Vijayapura : कर्नाटकात खासगी प्रशिक्षणार्थी विमान शेतात कोसळले; दोन्ही वैमानिकांनी उडी मारून जीव वाचवला

    India-US : द फोकस एक्सप्लेनर : भारत-अमेरिका व्यापारी फ्रेमवर्क: “Zero Tariff” म्हणजे काय आणि त्याचा सर्वसामान्यांवर काय अर्थ?