• Download App
    Narendra Modi मोदी म्हणाले- मला भारतात अनेक सिंगापूर तयार

    Narendra Modi : मोदी म्हणाले- मला भारतात अनेक सिंगापूर तयार करायचे आहेत, दोन्ही देशांत सेमीकंडक्टर डिझायनिंग आणि मॅन्युफॅक्चरिंगसह अनेक करार

    Narendra Modi

    वृत्तसंस्था

    सिंगापूर : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी  ( Narendra Modi  ) बुधवारी 2 दिवसांच्या सिंगापूर दौऱ्यावर पोहोचले. ते गुरुवारी संसदेत पोहोचले आणि पंतप्रधान लॉरेन्स वँग ​​यांनी त्यांचे स्वागत केले.

    पीएम मोदींनी सिंगापूरच्या पंतप्रधानांना सांगितले – पंतप्रधानपदाची सूत्रे हाती घेतल्यानंतर ही आपली पहिली भेट आहे. माझ्याकडून तुमचे खूप खूप अभिनंदन. सिंगापूर हा केवळ सहायक देश नाही तर प्रत्येक विकसनशील देशासाठी प्रेरणास्थान आहे. आम्हाला भारतात अनेक सिंगापूर निर्माण करायचे आहेत. या दिशेने आम्ही एकत्र प्रयत्न करत आहोत याचा मला आनंद आहे.

    भारत आणि सिंगापूर यांनी सेमीकंडक्टर, डिजिटल तंत्रज्ञान, आरोग्य सहकार्य आणि कौशल्य विकास या क्षेत्रात महत्त्वपूर्ण सामंजस्य करार केले. करारानुसार, दोन्ही देश अर्धसंवाहक, क्लस्टर डेव्हलपमेंट, सेमीकंडक्टर डिझाइनिंग आणि मॅन्युफॅक्चरिंगवर लक्ष केंद्रित करतील.



    भारत आणि सिंगापूर यांच्यात अनेक करार झाले

    पंतप्रधान मोदींनी गुरुवारी लॉरेन्स वोंग यांच्याशी शिष्टमंडळ स्तरावर चर्चा केली. यावेळी पंतप्रधान मोदींसोबत परराष्ट्र मंत्री जयशंकर, राष्ट्रीय सुरक्षा सल्लागार अजित डोवाल आणि इतर वरिष्ठ अधिकारी उपस्थित होते.

    यानंतर दोन्ही देशांच्या नेत्यांनी संसदेत एकमेकांच्या देशातील मंत्री आणि शिष्टमंडळाच्या सदस्यांची भेट घेतली. दोन्ही देशांच्या पंतप्रधानांच्या उपस्थितीत सामंजस्य करारांवर स्वाक्षऱ्या करण्यात आल्या.

    आज सिंगापूरच्या राष्ट्राध्यक्षांची भेट घेणार

    पंतप्रधान मोदी आज सिंगापूरचे अध्यक्ष थर्मन षण्मुगरत्नम, वरिष्ठ मंत्री आणि इतरांशीही बैठक घेणार आहेत. भेटीदरम्यान, पंतप्रधान मोदी सिंगापूरच्या पंतप्रधानांसह AEM या सेमीकंडक्टर सुविधेलाही भेट देतील. यानंतर ते सिंगापूरच्या कंपन्यांच्या प्रमुखांची बैठक घेणार आहेत.

    भारताच्या अॅक्ट ईस्ट पॉलिसीवर भर देण्याच्या दृष्टीने पंतप्रधान मोदींचा हा दौरा विशेष आहे. या दौऱ्याच्या माध्यमातून भारत आणि सिंगापूरमधील आर्थिक आणि तांत्रिक संबंधांना चालना देण्याचा प्रयत्न केला जात आहे. याशिवाय इंडो-पॅसिफिक क्षेत्रात दोघांमधील परस्पर सहकार्याला चालना देणे हादेखील या दौऱ्याचा एक महत्त्वाचा उद्देश आहे.

    PM Modi Singapore Visit Updates, many agreements with both countries

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Marco Rubio and S Jaishankar : अमेरिकेचे परराष्ट्रमंत्री मार्को रुबियो यांनी एस जयशंकर यांच्याशी केली चर्चा

    Asaduddin Owaisi : पाकिस्तानला पाठिंबा देणाऱ्या तुर्कीला असदुद्दीन ओवैसींनी सुनावले, म्हणाले..

    Operation Sindoor impact : भारत इथून पुढे दहशतवादाला act of war समजूनच ठोकणार, म्हणजे नेमके काय करणार??