• Download App
    PM Modi पंतप्रधान मोदी अन् अमेरिकेच्या उपराष्ट्रपतींची पॅरिसमध्ये भेट

    PM Modi : पंतप्रधान मोदी अन् अमेरिकेच्या उपराष्ट्रपतींची पॅरिसमध्ये भेट ; अणुऊर्जेवर केली चर्चा

    PM Modi

    पंतप्रधान मोदींनी इंस्टाग्रामवर या बैठकीबद्दल पोस्ट केले


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : PM Modi  पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि अमेरिकेचे उपाध्यक्ष जेडी व्हान्स यांची पॅरिसमध्ये भेट झाली. दोन्ही नेत्यांनी भारतातील अमेरिकेच्या अणुऊर्जा तंत्रज्ञानातील गुंतवणुकीवर चर्चा केली. पॅरिसनंतर, पंतप्रधान मोदी वॉशिंग्टनला रवाना होतील.PM Modi

    या बैठकीला व्हान्स यांची भारतीय वंशाची पत्नी उषा व्हान्स आणि त्यांच्या तीन मुलांपैकी दोन मुले देखील उपस्थित होते. पंतप्रधान मोदींनी उपराष्ट्रपतींचे पुत्र विवेक यांना वाढदिवसाच्या शुभेच्छा दिल्या आणि त्यांच्या कुटुंबियांना भेटवस्तूही दिल्या.

    ही बैठक पॅरिसमधील एआय शिखर परिषदेदरम्यान झाली. पंतप्रधान मोदींनी इंस्टाग्रामवर या बैठकीबद्दल पोस्ट केले, ही भेट उत्कृष्ट असल्याचे म्हटले आणि सांगितले की त्यांनी अनेक महत्त्वाच्या विषयांवर चर्चा केली.



     

    उपराष्ट्रपती व्हान्स यांनीही एक निवेदन जारी करून म्हटले आहे की, ते पंतप्रधान मोदींसोबत बसले, कॉफी घेतली आणि दोन्ही देशांच्या हितांशी संबंधित मुद्द्यांवर चर्चा केली. विशेषतः, स्वच्छ आणि विश्वासार्ह अणुऊर्जा तंत्रज्ञानाद्वारे अमेरिका भारताला त्याच्या ऊर्जा स्रोतांमध्ये विविधता आणण्यास कशी मदत करू शकते याबद्दल संभाषण होते.

    भारताने अलीकडेच आपल्या वार्षिक अर्थसंकल्पात २०४७ पर्यंत अणुऊर्जा निर्मिती १०० गिगावॅटपर्यंत वाढवण्याची योजना जाहीर केली आहे. यासाठी सरकार अणुऊर्जा कायदा आणि अणु नुकसानीसाठी नागरी दायित्व कायद्यात सुधारणा करण्याची तयारी करत आहे. हा कायदा बऱ्याच काळापासून परदेशी गुंतवणूकदारांसाठी अडथळा ठरत आहे, कारण तो अणु अपघात झाल्यास कंपन्यांची जबाबदारी निश्चित करतो.

    फ्रान्स भेटीनंतर, पंतप्रधान मोदी वॉशिंग्टन डीसीला भेट देतील. जिथे ते राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांना भेटतील. ही भेट पंतप्रधान मोदींची त्यांच्या तिसऱ्या कार्यकाळातील राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांच्याशी पहिलीच वैयक्तिक भेट असेल. बैठकीनंतर, दोन्ही देशांचे सरकार एक संयुक्त निवेदन जारी करतील, ज्यामध्ये चर्चेतील मुद्द्यांचा तपशील असेल.

    PM Modi and US Vice President meet in Paris Discuss nuclear energy

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Khalistani : पंतप्रधानांच्या पंजाब दौऱ्यापूर्वी लिहिले खलिस्तानी नारे; दहशतवाद्याने ट्रेनमधील व्हिडिओ जारी केला; खालडांचा उल्लेख

    West Bengal : बंगालमध्ये 20 वर्षांनंतर टाटाचे पुनरागमन शक्य:CM सुवेंदू स्वतः करणार प्रकरणाची चौकशी; ममतांच्या आंदोलनामुळे बंद पडला होता प्लांट

    Vietnam Boat : व्हिएतनाममध्ये बोट उलटली, 15 भारतीयांचा मृत्यू:32 भारतीय प्रवासी होते, यातील बहुतांश पर्यटक तेलंगणा आणि आंध्र प्रदेशातील होते