• Download App
    पदव्युत्तर वैद्यकीय "नीट" परीक्षा : आर्थिक दुर्बल घटकांच्या आरक्षणाचा विषय लवकर मार्गी लावा; केंद्र सरकारची सुप्रीम कोर्टाला विनंती । PG medical examinations ews reservation issue

    पदव्युत्तर वैद्यकीय “नीट” परीक्षा : आर्थिक दुर्बल घटकांच्या आरक्षणाचा विषय लवकर मार्गी लावा; केंद्र सरकारची सुप्रीम कोर्टाला विनंती

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : PG पदव्युत्तर वैद्यकीय “नीट” अर्थात प्रवेश परीक्षा संदर्भात एक विनंती केंद्र सरकारने सुप्रीम कोर्टाला केली आहे. या परीक्षेसाठी आर्थिक दृष्ट्या दुर्बल घटकांच्या आरक्षणाचा विषय लवकरात लवकर सुनावणी घेऊन मार्गी लावावा, अशी विनंती केंद्र सरकारने सुप्रीम कोर्टाला केली आहे. PG medical examinations ews reservation issue

    या विनंतीचा विचार करून आपण सरन्यायाधीश एन. व्ही. रमन्ना यांच्याशी विचारविनिमय करून उद्या किंवा परवाच सुनावणी घेऊ, असे अशी ग्वाही सुप्रीम कोर्टाचे न्यायमूर्ती धनंजय चंद्रचूड यांनी केंद्र सरकारला दिली आहे.

    पदव्युत्तर वैद्यकीय “नीट” परीक्षेच्या तारखा जवळ येत आहेत. या पार्श्वभूमीवर देशभरातील आर्थिक दुर्बल घटकांचा आरक्षणाचा प्रश्न मार्गी लागला पाहिजे/ त्यातून या घटकातील पात्र विद्यार्थ्यांना न्याय मिळेल, अशी भूमिका केंद्र सरकारने सुप्रीम कोर्टात आज मांडली आहे.

    केंद्र सरकारच्या या भूमिकेला न्यायमूर्ती चंद्रचूड यांनी अनुकूल प्रतिसाद देत सर न्यायाधीश रमन्ना यांच्याशी विचारविनिमय करून या प्रकरणाची उद्या किंवा परवा सुनावणी घेऊन त्यावर लवकरात लवकर निर्णय देण्याचा प्रयत्न करू, अशी ग्वाही दिली आहे. केंद्र सरकारने ज्या तळमळीने आर्थिक दुर्बल घटकातील विद्यार्थ्यांची बाजू मांडली आहे ते पाहतात ही सुनावणी लवकर सुप्रीम कोर्टात होणे अपेक्षित आहे.

    PG medical examinations ews reservation issue

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    President Murmu : राष्ट्रपती मुर्मूंनी पाणबुडी INS वाघशीरमधून प्रवास केला, असे करणाऱ्या दुसऱ्या राष्ट्रपती

    Lucknow : लखनौमध्ये शियांचे अधिवेशन, मौलाना म्हणाले- वंदे मातरमच्या नावाखाली घाबरवले जातेय, पाकसारखी वागणूक मिळतेय

    Mohan Bhagwat : भागवत म्हणाले- संघाचे ध्येय हिंदू समाजाला एकत्र करणे, सनातन धर्म पुन्हा जिवंत करण्याची वेळ आली आहे