• Download App
    ममता बॅनर्जींविरुद्ध खुद्द त्यांच्या भावानेच थोपटले दंड, TMC उमेदवाराविरुद्ध लढणार|Penalty imposed against Mamata Banerjee by her own brother, will contest against TMC candidate

    ममता बॅनर्जींविरुद्ध खुद्द त्यांच्या भावानेच थोपटले दंड, TMC उमेदवाराविरुद्ध लढणार

    वृत्तसंस्था

    कोलकाता : बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांचे भाऊ बाबून यांनी बुधवारी हावडा मतदारसंघातून तृणमूलच्या उमेदवाराविरोधात निवडणूक लढवण्याची घोषणा केली. तृणमूल काँग्रेसचे उमेदवार प्रसून बॅनर्जी यांच्या निवडीमुळे बाबून खुश नव्हते.Penalty imposed against Mamata Banerjee by her own brother, will contest against TMC candidate

    ते म्हणाले की, हावड्यासाठी प्रसून हा योग्य पर्याय नाही. अनेक सक्षम उमेदवार दुर्लक्षित झाले. पक्षाची कामगिरी चांगली झाली नाही.



    भावाच्या घोषणेनंतर सुमारे तासाभरात ममता बॅनर्जी म्हणाल्या की, मी आणि माझे कुटुंबीय बाबूनसोबतचे आमचे सर्व संबंध संपवत आहेत.

    बाबून म्हणाले- मी भाजपमध्ये प्रवेश करणार नाही, अपक्ष लढणार

    बाबून बॅनर्जी हे ममताचे धाकटे भाऊ आहेत. बाबून आता दिल्लीत आहे. ते म्हणाले, “हावडा येथील टीएमसीचे उमेदवार प्रसून बॅनर्जी (माजी फुटबॉलपटू) हे दोन वेळा खासदार आहेत. प्रसूनने माझा केलेला अपमान मी कधीही विसरू शकत नाही. मला माहिती आहे की दीदी माझ्या निर्णयाशी सहमत होणार नाहीत, पण गरज पडल्यास मी निवडणूक लढवणार आहे. हावडा मतदारसंघातून अपक्ष उमेदवार म्हणून.

    जोपर्यंत ममता दीदी आहेत तोपर्यंत मी कधीही पक्ष सोडणार नाही आणि कोणत्याही राजकीय पक्षात प्रवेश करणार नाही. होय, मी खेळाशी निगडीत आहे आणि मी भाजपच्या अनेक नेत्यांना ओळखतो जे क्रीडा क्षेत्राशी निगडीत आहेत पण मी भाजपमध्ये प्रवेश करत नाही.”

    पश्चिम बंगालमध्ये काँग्रेसपासून स्वतंत्रपणे निवडणूक लढवण्याच्या निर्णयानंतर आता TMC मेघालयमध्येही पक्षाच्या विरोधात आपले उमेदवार उभे करत आहे. TMC ने माजी मंत्री जेनिथ संगमा यांना मेघालयच्या तुरा लोकसभा मतदारसंघातून उमेदवार म्हणून घोषित केले आहे. काँग्रेसने सालेंग ए संगमा यांना येथून आधीच उमेदवार घोषित केले आहे.

    टीएमसीच्या या निर्णयानंतर ममता बॅनर्जी विरोधी पक्ष इंडिया ब्लॉकपासून वेगळे होऊ शकतात, असे बोलले जात आहे. जेनिथ संगमा हे माजी मुख्यमंत्री मुकुल संगमा यांचे धाकटे भाऊ आहेत, ज्यांनी 2023च्या निवडणुकीपूर्वी काँग्रेस सोडली आणि टीएमसीमध्ये प्रवेश केला. मात्र, विधानसभा निवडणुकीत मुकुल संगमा यांचा पराभव झाला.

    Penalty imposed against Mamata Banerjee by her own brother, will contest against TMC candidate

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Indian Army : भारतीय लष्कराने जारी केला एक व्हिडिओ अन् पाकिस्तानच्या खोटेपणचा बुरखा फाटला

    Operation sindoor : अणुबॉम्ब टाकायचाय की युद्ध नकोय??, पाकिस्तानातल्या नेत्यांमध्येच गोंधळ; त्यात विमानतळ आणि लष्करी तळांच्या नुकसानीची भर!!

    BSF : बीएसएफने पाकिस्तानचे अनेक दहशतवादी लाँच पॅड केले उद्ध्वस्त