व्हायब्रंट गुजरात समिटमध्ये मुकेश अंबानी यांनी व्यक्त केला विश्वास
विशेष प्रतिनिधी
अहमदाबाद : रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे अध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक मुकेश अंबानी बुधवारी व्हायब्रंट गुजरात समिटमध्ये म्हणाले की, पृथ्वीवरील कोणतीही शक्ती भारताला 2047 पर्यंत 35 ट्रिलियन डॉलरची अर्थव्यवस्था होण्यापासून रोखू शकत नाही.No power on earth can stop India from becoming a 35 trillion Doller economy Mukesh Ambani
एएनआयच्या वृत्तानुसार, अंबानी यांनी या समिटबद्दल सांगितले की, गुजरात व्हायब्रंट समिटसारखी दुसरी कोणतीही समिट नाही. जी 20 वर्षांपासून सतत सुरू आहे. या समिटला आलेल्या सर्व परदेशी पाहुण्यांनाही त्यांनी शुभेच्छा दिल्या. तसेच या यशस्वी कार्यक्रमाचे श्रेय पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना दिले.
या प्रसंगी अंबानी म्हणाले की, भारतातील तरुणांसाठी आजची सर्वोत्तम वेळ आहे जेणेकरून ते त्यांच्या नवकल्पनाद्वारे अर्थव्यवस्थेत योगदान देऊ शकतील आणि कोट्यवधी भारतीयांचे जीवन सुलभ आणि कार्यक्षम बनविण्याची त्यांची क्षमता दर्शवू शकतील.
ते म्हणाले की, येणारी पिढी खरोखरच पंतप्रधान मोदींची आभारी असेल ज्यांनी त्यांना राष्ट्रवादी आणि आंतरराष्ट्रीय बनण्याचा मार्ग मोकळा केला. अंबानी म्हणाले की, मोदींनी अमृत कालमध्ये विकसित भारताचा पाया घातला आहे. मला आशा आहे की गुजरात 3 ट्रिलियन अर्थव्यवस्था असलेले राज्य बनेल.
धीरूभाई अंबानी ग्रीन एनर्जी गीगा कॉम्प्लेक्सचे बांधकाम सुरू आहे
मुकेश अंबानी म्हणाले की, गुजरातला जागतिक नेता बनवण्यासाठी रिलायन्स ग्रीन ग्रोथमध्ये आपली भूमिका बजावेल. अक्षय ऊर्जेच्या माध्यमातून गुजरातच्या ऊर्जेच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी आम्ही पुढील 10 वर्षांत गुंतवणूक करू. ते म्हणाले की यासाठी आम्ही जामनगरमध्ये 5000 एकरपेक्षा जास्त क्षेत्रात धीरूभाई अंबानी ग्रीन एनर्जी गीगा कॉम्प्लेक्सचे बांधकाम सुरू केले आहे. यामुळे मोठ्या प्रमाणात नोकऱ्या निर्माण होतील. गुजरातला पुढे नेण्यात रिलायन्स समूह आपले पूर्ण योगदान देत राहील, असे ते म्हणाले.
No power on earth can stop India from becoming a 35 trillion Doller economy Mukesh Ambani
महत्वाच्या बातम्या
- मालदीवचे टुरिझम मार्केट आता तुम्हीच सुधारा; चीन धार्जिण्या अध्यक्षांनी टाकली चीनवरच जबाबदारी!!
- शाजापूरमध्ये अक्षत कलश यात्रेवर हल्लेखोरांची दगडफेक, परिसरात कलम 144 लागू
- खर्गे, ममता, पवारांची वक्तव्ये Off track; सौदी अरब अध्यक्षांसह मोदी On the Ram track!!
- भयानक : चार वर्षीय चिमुकल्याचा मृतदेह बॅगेत घेऊन जाणाऱ्या स्टार्ट अपच्या CEOला बंगळुरुमध्ये अटक