• Download App
    NIA raids

    Bihar : बिहारमधील 9 जिल्ह्यांमध्ये NIAचे छापे, CPI(M) नेत्यास अटक

    NIA raids

    दक्षिण भारतातील नक्षलवादाशी संबंधित एका प्रकरणासंदर्भात ही कारवाई करण्यात आली आहे.


    विशेष प्रतिनिधी

    पाटणा : राष्ट्रीय तपास संस्थेने (NIA) बिहारमधील ( Bihar  ) बेगुसराय जिल्ह्यात नक्षलवादावर मोठी कारवाई केली आहे. एनआयएच्या पथकाने बछवारा भागात सीपीआय(एम) बिहारी पासवान यांच्या घरावर छापा टाकला. बिहारी पासवान हा सब-झोनल एरिया नक्षलवादी कमांडर असून दक्षिण भारतातील नक्षलवादाशी त्याचा संबंध असल्याची माहिती मिळाली आहे. अटकेनंतर त्याच्याकडे चौकशी केली असता याप्रकरणी काही खुलासे होण्याची शक्यता आहे.



    छाप्यादरम्यान एनआयएच्या पथकाने पाली गावात बिहारी पासवान यांच्या तीन मजली घरावर छापा टाकला. पोलिसांनी संपूर्ण परिसराला वेढा घातला, त्यामुळे पासवान आणि त्यांच्या कुटुंबीयांना ताब्यात घेण्यात आले. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार एनआयएने बिहारी पासवान, त्यांची पत्नी आणि मुलांना सोबत घेऊन त्यांची चौकशी केली. छाप्यादरम्यान पासवानच्या घरातून काही संशयास्पद वस्तूही जप्त करण्यात आल्या आहेत.

    दक्षिण भारतातील नक्षलवादाशी संबंधित एका प्रकरणासंदर्भात ही कारवाई करण्यात आली आहे. मात्र या प्रकरणी एनआयए आणि पोलिसांनी अद्याप कोणतीही अधिकृत माहिती दिलेली नाही. बिहारी पासवान यांची चौकशी केल्यानंतर याप्रकरणी काही महत्त्वाची माहिती समोर येऊ शकते, असे स्थानिक सूत्रांचे म्हणणे आहे. या छाप्याने बेगुसराय जिल्ह्यात खळबळ उडाली आहे. एनआयएच्या या कारवाईची स्थानिकांमध्ये जोरदार चर्चा आहे.

    बिहारी पासवान हा आरोपी असून त्याच्यावर खगरिया, बेगुसराय आणि बिहारमधील इतर जिल्ह्यांमध्ये विविध कलमांखाली अनेक गुन्हे दाखल आहेत. एनआयएच्या पथकांनी बेगुसराय जिल्ह्यातील 7 आणि गया जिल्ह्यातील 2 अशा एकूण नऊ ठिकाणी छापे टाकले आहेत. या छाप्यांमध्ये अनेक मोबाईल फोन, सिमकार्ड आणि आक्षेपार्ह कागदपत्रे जप्त करण्यात आली आहेत.

    पासवान यांच्या अटकेवरून सरकारची नक्षलवादाविरोधातील कारवाई तीव्र होत असून अशा कारवायांमध्ये सहभागी असलेल्या लोकांविरुद्ध कठोर पावले उचलली जात असल्याचे संकेत मिळत आहेत. एनआयएची ही कारवाई केवळ बिहारी पासवान यांच्याविरोधातच नाही, तर नक्षलवादाविरोधातील व्यापक मोहिमेचा भाग मानली जात आहे.

    NIA raids in 9 districts of Bihar CPI(M) leader arrested

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Understand Geo politics : भारताने न मागताच ट्रम्प यांची काश्मीर प्रश्नावर मध्यस्थी; भारत – पाकिस्तान यांना बरोबरीचे ठरवून करणार व्यापारवृद्धी!!

    Army officers Munir : पाकिस्तानात मुनीर यांच्या निर्णयांवर सैन्याधिकाऱ्यांकडून प्रश्न; आपल्या बचावात पोस्टर्स लावत आहेत लष्करप्रमुख

    Pakistan drone attack : युद्धबंदीनंतर बाडमेरमध्ये पाकिस्तानचा ड्रोन हल्ला; जैसलमेरमध्ये एकामागून एक 6 स्फोटांचे आवाज