• Download App
    Narendra Modi मोदी आज देशाला तीन नवीन वंदे भारत ट्रेन भेट देणार

    मोदी आज देशाला तीन नवीन वंदे भारत ट्रेन भेट देणार

    जिल्हा न्यायालयांच्या राष्ट्रीय परिषदेचे उद्घाटन करणार

    विशेष प्रतिनिधी

    PM Modi: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आज (शनिवारी) देशाला तीन नवीन वंदे भारत ट्रेन भेट देणार आहेत. पंतप्रधान मोदी राजधानी दिल्लीतून तीनही वंदे भारत ट्रेनला व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे हिरवा झेंडा दाखवतील. आज पंतप्रधान मोदी ज्या तीन वंदे भारत ट्रेनला हिरवा झेंडा दाखवणार आहेत त्यात मेरठ सिटी-लखनऊ, मदुराई-बेंगळुरू आणि चेन्नई एग्मोर-नागरकोइल यांचा समावेश आहे. मेरठ शहर-लखनऊ वंदे भारत एक्सप्रेस ट्रेन ही पहिली ट्रेन आहे जी मेरठला लखनऊशी जोडेल. ही ट्रेन सुरू झाल्यामुळे मेरठ भागातील उद्योगांना चालना मिळणार आहे.


    Revanth Reddy : रेवंत रेड्डींनी सुप्रीम कोर्टाची बिनशर्त माफी मागितली; के. कवितांच्या जामीनाला म्हटले होते सौदा


    मेरठ सिटी-लखनऊ वंदे भारत या दोन शहरांमधील सध्याच्या वेगवान ट्रेनपेक्षा प्रवाशांना सुमारे 1 तास कमी वेळ लागेल. त्याचप्रमाणे चेन्नई एग्मोर-नागरकोइलला वंदे भारतपेक्षा सुमारे दोन तास कमी वेळ लागेल आणि मदुराई-बेंगळुरूला वंदे भारत ट्रेनपेक्षा दीड तास कमी वेळ लागेल. रेल्वे मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, वंदे भारत ट्रेन भारतात बनवण्यात आली असून ती जागतिक दर्जाच्या सुविधा आणि प्रगत सुरक्षा वैशिष्ट्यांनी सुसज्ज आहे. या ट्रेनमध्ये तंत्रज्ञान आणि अपंग स्नेही शौचालयाची सुविधाही देण्यात आली आहे.

    यासोबतच आज जिल्हा न्यायपालिकेच्या दोन दिवसीय राष्ट्रीय परिषदेचे उद्घाटन पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या हस्ते होणार आहे. सर्वोच्च न्यायालयाच्या वतीने या कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले आहे. सर्वोच्च न्यायालयाच्या स्थापनेला 75 वर्षे पूर्ण झाल्याच्या स्मरणार्थ पंतप्रधान मोदी एक नाणे आणि टपाल तिकीटही जारी करतील, असे एससीने एक निवेदन जारी केले.

    Narendra Modi will gift three new Vande Bharat trains to the country

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Ahmedabad Air India : अहमदाबाद एअर इंडिया विमान अपघाताचा सगळाच उलगडा होणार ; ब्लॅक बॉक्स डेटाचा डाउनलोड!

    Yogi government : योगी सरकार ‘सपा’ खासदाराशी लग्न करणाऱ्या क्रिकेटपटू रिंकू सिंगला देणार सरकारी नोकरी

    Mumbai : मुंबईत कर्करोगग्रस्त आजीला कचराकुंडीत फेकणाऱ्या नातवाला अखेर अटक