• Download App
    Narendra Modi न्यूयॉर्कमध्ये पंतप्रधानांनी दिला अबकी बार-मोदी सरकारचा नारा; भारताला तिसरी सर्वात मोठी इकॉनॉमी बनवणार

    Narendra Modi : न्यूयॉर्कमध्ये पंतप्रधानांनी दिला अबकी बार-मोदी सरकारचा नारा; भारताला तिसरी सर्वात मोठी इकॉनॉमी बनवणार

    वृत्तसंस्था

    न्यूयॉर्क : Narendra Modiपंतप्रधान नरेंद्र मोदी त्यांच्या अमेरिकन दौऱ्याच्या दुसऱ्या दिवशी रविवारी न्यूयॉर्कमध्ये भारतीय वंशाच्या लोकांना संबोधित करत आहेत. न्यूयॉर्कमधील नासॉ वेटरन्स कॉलेजियममध्ये पोहोचल्यानंतर हजारो लोकांनी मोदी-मोदीच्या घोषणा दिल्या. अमेरिकेचे राष्ट्रगीत आणि नंतर भारताच्या राष्ट्रगीताने मोदींचे स्वागत करण्यात आले. Narendra Modi

    यानंतर मोदींनी भारतीय वंशाच्या लोकांना संबोधित केले. ते म्हणाले, “आपला नमस्कार बहुराष्ट्रीय झाला, तो राष्ट्रीय ते जागतिक बनले आहे.” मोदी म्हणाले, “जेव्हा मी मुख्यमंत्री किंवा पंतप्रधान नव्हतो, तेव्हा अनेक प्रश्न घेऊन या पृथ्वीवर यायचो. जेव्हा मी कोणतेही पद भूषवत नव्हतो, तेव्हा मी अमेरिकेतील 29 राज्यांना भेट दिली होती.”

    मोदींनी स्थलांतरितांबद्दल म्हटले, “यावेळी भारताच्या निवडणुकीत अभूतपूर्व असे काहीतरी घडले आहे. यानंतर मोदींनी लोकांच्या दिशेने हात उंचावून त्यांना 3 वेळा अब की बार मोदी सरकारचा नारा दिला. Narendra Modi

    पंतप्रधान मोदींनी AI ची नवी व्याख्या सांगितली. ते म्हणाले, “एक एआय म्हणजे आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स आणि एक एआय म्हणजे अमेरिकन इंडियन.”

    पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “माझ्या आयुष्याचा खूप मोठा भाग असा होता की मी वर्षानुवर्षे संपूर्ण देशात फिरलो, भटकत राहिलो, जिथे मिळेल तिथे अन्न खाल्ले, जिथे जिथे झोपायला मिळेल तिथे झोपलो, समुद्रकिनाऱ्यापासून पर्वतापर्यंत वाळवंटापर्यंत जायचा विचार केला.”


    Pandit Dhirendra Shastri : तिरुपती लाडू वादावर बागेश्वर धामचे पंडित धीरेंद्र शास्त्री यांचे मोठे वक्तव्य, म्हणाले…


    ते म्हणाले, “माझ्या देशाच्या संस्कृतीचा आणि आव्हानांचा मला प्रत्यक्ष अनुभव होता. तोही एक काळ होता जेव्हा मी वेगळी दिशा ठरवली होती. नियतीने मला राजकारणात नेले. मी मुख्यमंत्री होईन, असे कधीच वाटले नव्हते.

    याआधी त्यांनी बायडेन आणि क्वाड समिटसोबतच्या बैठकीला हजेरी लावली होती. अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षांच्या भेटीत भारत आणि अमेरिका यांच्यात दोन महत्त्वाचे करार झाले आहेत. अमेरिकेचे स्पेस फोर्स भारतात सेमीकंडक्टर प्लांट उभारणार आहे.

    यामध्ये बनवलेल्या सेमीकंडक्टर चिप्सचा वापर भारत आणि अमेरिकेच्या सशस्त्र दलांना होणार आहे. याशिवाय अमेरिकेने भारताला 31 MQ-B ड्रोन देण्याची घोषणा केली आहे. सीमेवर पाळत ठेवण्यासाठी याचा वापर केला जाईल. Narendra Modi

    मोदी म्हणाले- भारताला तिसरी सर्वात मोठी अर्थव्यवस्था बनवायची आहे

    एका दशकात भारत दहाव्या सर्वात मोठ्या अर्थव्यवस्थेतून पाचव्या क्रमांकाची अर्थव्यवस्था बनला. आता भारताने लवकरात लवकर तिसरी सर्वात मोठी अर्थव्यवस्था व्हावी, अशी प्रत्येक भारतीयाची इच्छा आहे. आज देशातील एका मोठ्या वर्गाच्या मूलभूत गरजा पूर्ण होत आहेत.

    गेल्या 10 वर्षात करोडो लोकांना गॅस, पाणी, वीज कनेक्शन, करोडो शौचालये मिळाली आहेत. अशा करोडो लोकांना दर्जेदार जीवन हवे आहे. आता भारतातील जनतेला फक्त रस्ते नको आहेत, तर उत्तम एक्सप्रेसवे हवे आहेत.

    Narendra Modi said will make India the third largest economy

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Ram temple : अयोध्येतील राम मंदिराचे शिखर सोन्याने झळकले; राम दरबाराची प्राणप्रतिष्ठा 5 जून रोजी

    Dombivli rape : 15 वर्षाच्या मुलीला वेश्या व्यवसायात ढकलले, डोंबिवलीतले धक्कादायक प्रकरण उघड; राष्ट्रीय महिला आयोगाने घेतली दखल!!

    Rahul Gandhi and Jairam Ramesh : राहुल गांधी + जयराम रमेश यांना संघाचे दिसले “कुसळ”; पण दिसले नाही काँग्रेसच्याच आशीर्वादाने कम्युनिस्टांनी सरकारी संस्थांमध्ये घुसवलेले “मुसळ”!!