• Download App
    MP Madrasa Fake Currency Seized Imam Arrested Malegaon Link एमपीतील मदरशातून 20 लाखांच्या बनावट नोटा जप्त

    MP Madrasa : माजी CJI रमणा म्हणाले- माझ्या कुटुंबावर बनावट खटले दाखल केले; हा सर्व माझ्यावर दबाव आणण्याचा प्रयत्न होता

    Madrasa

    वृत्तसंस्था

    खंडवा : MP Madrasa  मध्य प्रदेशातील खंडवा जिल्ह्यातील पैठियान गावातील एका मदरशातील इमाम झुबेर अन्सारी यांच्या खोलीतून अंदाजे २० लाख रुपयांचे बनावट चलन जप्त करण्यात आले. बॅगेत ५०० रुपयांच्या नोटांचे बंडल होते. पोलिसांनी नोटा मोजल्या तेव्हा त्यांना १९.७८ लाख रुपयांचे बनावट चलन आढळले.MP Madrasa

    मालेगाव पोलिसांनी झुबेर आणि त्याचा साथीदार नाझीम अकम अयुब अन्सारी यांना १० लाख रुपयांच्या बनावट चलनासह अटक केली, तेव्हा हे प्रकरण उघडकीस आले. जव्हार पोलिस स्टेशन परिसरातील एका रहिवाशाने नंतर मीडिया रिपोर्ट्स पाहिले की दोन आरोपींपैकी एक पैठियान गावातील मशिदीचा इमाम जुबेर होता.MP Madrasa



    त्याने जवर पोलिसांना माहिती दिली, त्यानंतर ते पैठियान गावात गेले आणि तेथील रहिवाशांची चौकशी केली. मालेगाव पोलिसांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, खांडवा पोलिसांनी मदरशावर छापा टाकला आणि मशिदीचा इमाम झुबेर याला बनावट चलनासह अटक केली.

    तस्करी नेटवर्कचा संशय

    पोलिसांचा असा विश्वास आहे की, हे एकच प्रकरण नाही तर बनावट नोटांच्या तस्करीचे एक मोठे नेटवर्क आहे. आरोपी मध्य प्रदेशातील बुरहानपूर जिल्ह्यातील रहिवासी आहेत आणि ते बनावट नोटा महाराष्ट्रात पोहोचवत होते. पोलिस आता त्यांच्या पुरवठा साखळीचा तपास करत आहेत आणि इतर साथीदारांची ओळख पटवत आहेत.

    मालेगाव पोलिसांनी मुंबई-आग्रा महामार्गावरील हॉटेल एव्हॉनजवळ सापळा रचला आणि दोन्ही आरोपींना अटक केली.

    झडती दरम्यान बनावट चलनांचे बंडल जप्त करण्यात आले. तपासादरम्यान, दोघांकडून १०.२० लाख रुपयांच्या वस्तू जप्त करण्यात आल्या, ज्यामध्ये ५०० रुपयांच्या २००० रुपयांच्या बनावट नोटा (एकूण १० लाख रुपये), दोन मोबाईल हँडसेट आणि IMPEX कंपनीची चॉकलेट रंगाची बॅग यांचा समावेश आहे.

    नोटांची तपासणी केली असता त्या पूर्णपणे बनावट असल्याचे आढळून आले. पोलिसांनी भारतीय दंड संहिता, २०२३ च्या कलम १७९, १८० आणि ३(५) अंतर्गत गुन्हा दाखल केला आहे आणि दोघांनाही आठ दिवसांची पोलिस कोठडी दिली आहे.

    MP Madrasa Fake Currency Seized Imam Arrested Malegaon Link

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    High Drama : TMCची रणनीती बनवणाऱ्या फर्मवर ईडीचा छापा; ममता म्हणाल्या- माझ्या पक्षाची कागदपत्रे घेऊन जात आहेत

    WHO Membership : अमेरिका 66 आंतरराष्ट्रीय संघटनांमधून बाहेर पडणार; यात UNच्या 31 एजन्सींचा समावेश, 22 जानेवारीपासून अमेरिका WHOचा सदस्य राहणार नाही

    NHAI Sets : NHAIचे दोन गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड, बंगळूरु-विजयवाडा एक्सप्रेसवेवर 24 तासांत 29 किमी रस्त्याचे काम; 10,675 मेट्रिक टन डांबर अंथरले