• Download App
    Gujarat गुजरातेत एक हजाराहून अधिक बांगलादेशी ताब्यात

    Gujarat : गुजरातेत एक हजाराहून अधिक बांगलादेशी ताब्यात; हरियाणात 460 पाकिस्तानी नागरिकांना हाकलून लावण्याचे आदेश

    Gujarat

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Gujarat  जम्मू-काश्मीरमधील पहलगाम येथे झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर देशभरातील परदेशी नागरिकांवर कारवाई सुरू झाली आहे. गुजरातमधील अहमदाबाद (८९०) आणि सुरत (१३४) येथे पोलिसांनी शनिवारी महिला आणि मुलांसह सुमारे एक हजार बेकायदेशीर बांगलादेशी स्थलांतरितांना ताब्यात घेतले. जर वैध कागदपत्रे सापडली नाहीत, तर त्यांना भारतातून हद्दपार केले जाईल.Gujarat

    गुजरातचे गृह राज्यमंत्री हर्ष संघवी म्हणाले, “यापैकी बरेच लोक ड्रग्ज आणि मानवी तस्करीमध्ये सामील आहेत आणि अलिकडेच अटक केलेल्या चार बांगलादेशींपैकी दोन अल-कायदाच्या स्लीपर सेलसाठी काम करत होते.” या बांगलादेशींची पार्श्वभूमी आणि गुजरातमधील त्यांच्या कारवायांची चौकशी केली जाईल.

    हरियाणामध्ये राज्य सरकारने ४६० पाकिस्तानी नागरिकांना बाहेर काढण्याचा आदेश जारी केला आहे. त्यांच्या अटकेबद्दल अद्याप कोणतीही माहिती नाही. मुख्यमंत्री नायब सैनी यांनी पाकिस्तानी नागरिकांना परत पाठवण्यासाठी गृह विभागाकडून नियोजन मागितले आहे.



    पंजाबमधील अटारी सीमेवरून भारतातून पाकिस्तानी नागरिकांचे स्थलांतर सुरूच आहे. २२ एप्रिल रोजी झालेल्या पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर, केंद्र सरकारने सर्व पाकिस्तानी नागरिकांना १ मे २०२५ पर्यंत भारत सोडण्यास सांगितले आहे.

    भारत सरकारने दीर्घकालीन व्हिसा, राजनैतिक आणि अधिकृत व्हिसा वगळता पाकिस्तानी नागरिकांना दिले जाणारे सर्व प्रकारचे व्हिसा रद्द केले आहेत. आता पाकिस्तानी हिंदू यात्रेकरूंना २७ एप्रिलपर्यंत भारत सोडावा लागेल.

    वैद्यकीय व्हिसा असलेल्यांना २९ एप्रिलपर्यंत पाकिस्तानात परतावे लागेल. कोणत्याही पाकिस्तानी नागरिकाला नवीन व्हिसा जारी केला जाणार नाही. त्याच वेळी, सरकार स्वतः भारतात बेकायदेशीरपणे राहणाऱ्या लोकांना देशातून हाकलून लावेल.

    More than a thousand Bangladeshis detained in Gujarat

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Indore High Court : मध्यप्रदेशातील 75 विद्यार्थ्यांसाठी पुन्हा नीट-यूजी परीक्षा होणार; इंदूर हायकोर्टाचा NTA ला आदेश

    Kolkata Law College : कोलकाता लॉ कॉलेज सामूहिक बलात्कार प्रकरण : दोन दिवस आधीच रचला होता कट, आरोपींची योजना तपासात उघड

    JNU Najeeb Ahmed Case : JNUचा बेपत्ता विद्यार्थी नजीब अहमदचा खटला बंद; दिल्ली कोर्टाने म्हटले- CBIला दोष देता येणार नाही, त्यांनी सर्व पर्याय वापरले