जाणून घ्या, भारत-बांगलादेश संबंधांवर काय म्हणाले आहेत?
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : बांगलादेशला भारतासोबत चांगले संबंध हवे आहेत. हे संबंध न्याय्य आणि औचित्यपूर्ण असावेत. असे बांगलादेशच्या अंतरिम सरकारचे प्रमुख मुहम्मद युनूस ( Mohammad Yunus ) यांनी म्हटले आहे. विद्यार्थ्यांच्या आंदोलनामुळे शेख हसीना यांना 5 ऑगस्ट रोजी पंतप्रधानपद सोडावे लागले होते. सध्या त्या भारतात आहेत.
युनूस म्हणाले की, भारतासोबत चांगले संबंध असणे ही आपली गरज आहे पण हे संबंध समान असले पाहिजेत. ते म्हणाले की, बांगलादेशला आपल्या शेजारी देशांशी आदरपूर्वक आणि न्याय्य पद्धतीने चांगले संबंध ठेवायचे आहेत.
त्यांनी पुन्हा एकदा SAARC (South Asian Association for Regional Cooperation) चे पुनरुज्जीवन करण्याची इच्छा व्यक्त केली. अलीकडेच युनूसने पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना भेटण्याची इच्छाही व्यक्त केली होती. न्यूयॉर्कमध्ये संयुक्त राष्ट्रांच्या आमसभेच्या बैठकीदरम्यान ही बैठक होऊ शकते, असे ते म्हणाले होते, मात्र पंतप्रधान मोदींनी तेथे न जाण्याचा निर्णय घेतल्याने दोन्ही नेत्यांमधील बैठक तूर्तास पुढे ढकलण्यात आली आहे.
रविवारी, बांगलादेशचे परराष्ट्र मंत्री प्रभारी मुहम्मद तौहीद हुसैन यांनी भारताचे संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांच्या युद्धाच्या उद्रेकाबाबत केलेल्या वक्तव्यावर आश्चर्य व्यक्त केले. एका प्रश्नाच्या उत्तरात ते म्हणाले की, सध्या या प्रदेशात युद्धाची कोणतीही शक्यता त्यांना दिसत नाही.
Mohammad Yunus gave a big blow to Pakistan
महत्वाच्या बातम्या
- Congress : हरियाणा विधानसभा निवडणुकीसाठी काँग्रेस अन् ‘आप’चं अखेर जुळलं!
- Manoj jarange + Sambhji Raje : जरांगे + संभाजीराजे : चर्चा तिसऱ्या आघाडीची; पण निवडणुकीनंतरच्या समीकरणात सत्ता भरती कुणाची??
- Sharad Pawar : गुरुने दिला छुपा हा वसा; जरांगेंच्या तोंडी फक्त पाडण्याची भाषा!!
- Dalpati Vijay : दलपती विजय तमिळनाडूत 2026च्या निवडणुकीच्या लढाईत उतरण्यास तयार