• Download App
    Modi-Trump मोदी-ट्रम्प यांची अर्धातास ऑपरेशन

    Modi-Trump : मोदी-ट्रम्प यांची अर्धातास ऑपरेशन सिंदूरवर फोनद्वारे चर्चा!

    Modi-Trump

    परराष्ट्र सचिव विक्रम मिस्री यांनी दिली ही माहिती.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली – Modi-Trump पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यात सुमारे ३५ मिनिटे फोनवर जोरदार चर्चा झाली. ही माहिती परराष्ट्र सचिव विक्रम मिस्री यांनी दिली. या संभाषणामुळे राजनैतिक वर्तुळात चर्चांना उधाण आलं आहे. दोन्ही नेत्यांनी काही दिवस आधीच भारताने केलेल्या “ऑपरेशन सिंदूर” बद्दल उघडपणे चर्चा केली. ही तीच लष्करी कारवाई आहे ज्यामध्ये भारतीय सैन्याने पाकिस्तानमधील दहशतवादी तळांना लक्ष्य केले होते.Modi-Trump


    प्रधानमंत्री धरती आबा योजनेतून महाराष्ट्रात आदिवासींना प्रातिनिधीक स्वरुपात वनपट्टे वाटप!!


    मोदी आणि ट्रम्प यांच्यातील ही चर्चा अशा वेळी झाली जेव्हा दक्षिण आशियातील सुरक्षा परिस्थिती वेगाने बदलत आहे आणि जागतिक राजकारणात भारताची भूमिका सतत मजबूत होत आहे. या दरम्यान, भारत-पाकिस्तानमधील युद्धबंदी करार आणि भारत-अमेरिकेच्या धोरणात्मक भागीदारीबद्दलही महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर चर्चा झाली.

    पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि अमेरिकेचे माजी अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी सुमारे ३५ मिनिटे फोनवर चर्चा केली. ही चर्चा अशा वेळी झाली जेव्हा दोन्ही नेत्यांची जी७ शिखर परिषदेदरम्यान भेट नियोजित होती. ट्रम्प यांना अचानक अमेरिकेत परतावे लागले, ज्यामुळे दोन्ही नेत्यांमध्ये समोरासमोर चर्चा शक्य झाली नाही. यानंतर, ट्रम्प यांनी स्वतः पुढाकार घेतला आणि पंतप्रधान मोदींना फोन केला.

    Modi-Trump discuss Operation Sindoor over phone for half an hour

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Anna Hazare : शिक्षणमंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांचा राजीनामा घ्या; अण्णा हजारेंची पंतप्रधान नरेंद्र मोदींकडे पत्राद्वारे मागणी

    Jantar Mantar : जंतर-मंतरवर विद्यार्थी-पोलिसांत झटापट; CJP समर्थकांनी दगडफेक केली, पोलिसांनी अश्रुधुराचा मारा केला

    Ram Mandir : राम मंदिरातील दानचोरी हे नैतिकतेचे अध:पतन; बुलडोझर कारवाईवरील सुनावणीवेळी न्या. श्रीधरन यांची टिप्पणी