• Download App
    मोदींनी बोलावली उच्चस्तरीय बैठक! उष्णतेच्या लाटेचा सामना करण्यासाठीच्या तयारीचा घेतला आढावा Modi called a high level meeting Preparedness to face heat wave reviewed

    मोदींनी बोलावली उच्चस्तरीय बैठक! उष्णतेच्या लाटेचा सामना करण्यासाठीच्या तयारीचा घेतला आढावा

    या वर्षी मध्य आणि पश्चिम द्वीपकल्पीय भारतात तीव्र उष्णतेची शक्यता आहे. Modi called a high level meeting Preparedness to face heat wave reviewed

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली: आगामी उन्हाळी हंगामाच्या तयारीचा आढावा घेण्यासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या अध्यक्षतेखाली गुरुवारी बैठक झाली. बैठकीदरम्यान, मोदींनी आगामी उन्हाळी हंगामाच्या अंदाजासहएप्रिल ते जून 2024 या कालावधीतील तापमानाच्या अंदाजाबाबतही माहिती मागवली. यावेळी देशातील बहुतांश भागात उन्हाळ्याच्या दिवसांमध्ये सामान्य ते कमाल तापमान राहण्याची शक्यता आहे. हे पाहून पंतप्रधान मोदींनी तयारीचा आढावा घेण्यासाठी बैठक बोलावली. या वर्षी मध्य आणि पश्चिम द्वीपकल्पीय भारतात तीव्र उष्णतेची शक्यता आहे.

    पंतप्रधान कार्यालयाच्या म्हणण्यानुसार, या बैठकीदरम्यान, मोदींनी आवश्यक औषधे, इंट्राव्हेनस फ्लुइड्स, आइस पॅक, ओआरएस आणि पिण्याचे पाणी या बाबतीत आरोग्य क्षेत्रातील तयारीचा आढावा घेतला. यासह, उन्हाळ्यात उष्णतेची लाट आल्यास टेलिव्हिजन, रेडिओ आणि सोशल मीडिया यांसारख्या सर्व प्लॅटफॉर्मद्वारे प्रादेशिक भाषांमध्ये आवश्यक IEC/जागरूकता सामग्रीचा वेळेवर प्रसार करण्यावर भर देण्यात आला.

    यंदा सामान्यपेक्षा जास्त उष्णतेची अपेक्षा आहे, त्याचा परिणाम सार्वत्रिक निवडणुकांमध्येही दिसून येईल. MoHFW आणि NDMA ने जारी केलेल्या सल्लागाराचे प्रादेशिक भाषांमध्ये भाषांतर करून त्याचा व्यापक प्रसार करण्यास सांगितले आहे.

    बैठकीत पंतप्रधान मोदींनी संपूर्ण सरकारी दृष्टिकोनावर भर दिला. ते म्हणाले की, सरकारच्या सर्व यंत्रणांनी आणि केंद्र, राज्य आणि जिल्हा स्तरावरील विविध मंत्रालयांनी यावर समन्वयाने काम करण्याची गरज आहे. रुग्णालयांमध्ये पुरेशी तयारी तसेच जागरूकता निर्माण करण्यावरही पंतप्रधानांनी भर दिला. एवढेच नाही तर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी जंगलातील आग लवकर शोधून ती विझवण्याची गरजही अधोरेखित केली.

    Modi called a high level meeting Preparedness to face heat wave reviewed

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Congress : निवडणूक आयोगाच्या नोटिशीला काँग्रेसने दिले उत्तर; म्हटले- आयोगाची कारवाई दुर्भावनेने प्रेरित, खरगेंनी मोदींना दहशतवादी म्हटले होते

    Kailash Hills : दिल्लीत आयआरएस अधिकाऱ्याच्या घरी मुलीवर बलात्कार-खून; आरोपी डुप्लिकेट चावीने घरात घुसला होता

    Petrol and Diesel : पेट्रोल-डिझेल ₹28ने महागण्याच्या बातम्या खोट्या; सरकारने म्हटले- दर वाढवण्याचा प्रस्ताव नाही