• Download App
    Modi Bihar Victory Speech Congress Muslim League Maoist Bengal Win Photos Videos Meeting बिहार दिग्विजयानंतर मोदी म्हणाले- काँग्रेस आता मुस्लिम लीग माओवादी पार्टी;

    Modi : बिहार दिग्विजयानंतर मोदी म्हणाले- काँग्रेस आता मुस्लिम लीग माओवादी पार्टी; बिहारने बंगालविजयाचा मार्ग मोकळा केला

    Modi

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली :Modi  शुक्रवारी संध्याकाळी, बिहारमध्ये एनडीएच्या विजयावर पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, बिहारच्या लोकांनी खळबळ उडवून दिली आहे. आता कट्टा सरकार कधीही परत येणार नाही. त्यांनी छठी मैय्याचा जय जयकारही केला. ते म्हणाले की, जे लोक छठपूजेला नाटक म्हणू शकतात, ते बिहारचा आदर कसा करतील.Modi

    ते संध्याकाळी ६:५१ वाजता दिल्लीतील भाजप मुख्यालयात पोहोचले. त्यांनी मफलर फिरवत कार्यकर्त्यांचे स्वागत केले. यावेळी सर्व कार्यकर्त्यांनी मफलर दाखवले. यावेळी भाजप अध्यक्ष जेपी नड्डा यांनी सर्वप्रथम सांगितले की, लोकांनी जंगल राजविरुद्ध विकास निवडला.Modi

    मोदींच्या भाषणातील ठळक मुद्दे…

    पंतप्रधान मोदींनी प्रथम व्यासपीठावरून छठी मैय्याचा जयकार केला. ते म्हणाले, “हा एक जबरदस्त विजय आहे, या अढळ श्रद्धेने, बिहारच्या लोकांनी जगाला पूर्णपणे चकित केले आहे.”



    मोदी म्हणाले- आता कट्टा सरकार परत येणार नाही.
    पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “बिहार निवडणुकीदरम्यान जेव्हा मी जंगलराज आणि कट्टा सरकारबद्दल बोलत असे, तेव्हा राजद सदस्य काहीही बोलले नाहीत, पण त्यामुळे काँग्रेस सदस्यांना खूप वाईट वाटले. मी हे वारंवार सांगत राहिलो. कट्टा सरकार आता परत येणार नाही.”

    मोदी म्हणाले- बिहारच्या लोकांनी सर्व विक्रम मोडले.
    पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “बिहारच्या लोकांनी विकसित बिहारसाठी मतदान केले. त्यांनी समृद्ध बिहारसाठी मतदान केले. मी जनतेला विक्रमी संख्येने मतदान करण्याचे आवाहन केले होते आणि बिहारच्या लोकांनी सर्व विक्रम मोडले. मी त्यांना एनडीएला प्रचंड बहुमत देण्याचे आवाहन केले होते. बिहारच्या लोकांनी ते बरोबर सिद्ध केले. एनडीएला २०१० नंतरचा सर्वात मोठा जनादेश मिळाला आहे. मी सर्व एनडीए पक्षांच्या वतीने बिहारच्या महान जनतेचे नम्रपणे आभार मानतो. मी त्यांना सलाम करतो.”

    मोदी म्हणाले- बिहारींनी एनडीएला विजय मिळवून दिला.
    पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, त्यांच्या स्वप्नांनी, इच्छांनी आणि आकांक्षांनी जंगलराजच्या सांप्रदायिक “MY” सूत्राचा नाश केला आणि ते बिहारच्या माता, बहिणी आणि शेतकऱ्यांना सलाम करतात.

    त्यांनी संपूर्ण एनडीए टीमचे अभिनंदन केले आणि सांगितले की, नितीश कुमार यांनी उत्कृष्ट नेतृत्व दिले आणि सर्व सहकाऱ्यांनी एकत्र काम केले. पंतप्रधान म्हणाले की, बिहारच्या लोकांनी भाजप आणि एनडीएच्या तिजोरीत जबरदस्त विजय मिळवला आहे.

    त्यांनी असेही सांगितले की, जम्मू-काश्मीरमधील नागरोटा आणि ओडिशातील नुआपाडा येथे भाजपचा विजय निश्चित झाला आहे.

    पंतप्रधानांनी बिहार निवडणूक लोकशाहीचा विजय असल्याचे म्हटले

    पंतप्रधान म्हणाले की, हा लोकशाहीचा विजय आहे. भारताच्या लोकशाहीवर विश्वास ठेवणाऱ्यांचा हा विजय आहे. या निवडणुकीमुळे भारतीय निवडणूक आयोगावरील जनतेचा विश्वास आणखी दृढ झाला आहे. गेल्या काही वर्षांत सातत्याने वाढलेले मतदान आणि उपेक्षित आणि शोषितांमध्ये वाढलेले मतदान हे निवडणूक आयोगाचे एक महत्त्वाचे यश आहे.

    मोदी म्हणाले- जंगलराजच्या काळात मतपेट्या लुटल्या गेल्या होत्या.

    पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, हा तोच बिहार आहे जिथे एकेकाळी माओवाद्यांच्या दहशतीचा भडका उडाला होता आणि नक्षलग्रस्त भागात मतदान दुपारी ३ वाजता संपले. निवडणुका घेणे अत्यंत कठीण होते. पण यावेळी बिहारमधील लोकांनी निर्भयपणे, उत्साहाने आणि उल्हासाने मतदान केले, जणू काही तो उत्सवच होता. जंगलराजच्या काळात काय घडले हे सर्वांना माहिती आहे. त्यावेळी मतपेट्या लुटल्या गेल्या होत्या. आज तोच बिहार विक्रम मोडत आहे आणि शांततेत निवडणुका घेत आहे.

    मोदी म्हणाले- बिहारमध्ये जंगलराज संपला आहे.

    पंतप्रधान म्हणाले की, प्रत्येकाने त्यांच्या मर्जीनुसार मतदान केले आहे. पुनर्मतदानाचे आकडे या बदलाची साक्ष देतात. पूर्वी, पुनर्मतदानाशिवाय येथे कोणतीही निवडणूक होत नव्हती.

    २००५ पूर्वी, शेकडो ठिकाणी पुनर्मतदान घेण्यात आले होते. १९९५ मध्ये, १,५०० हून अधिक बूथवर पुनर्मतदान झाले. २००० मध्येही अशाच संख्येने पुनर्मतदान घेण्यात आले. जंगलराज संपताच परिस्थिती सुधारू लागली.

    शांततापूर्ण निवडणुका आणि जागरूक मतदार

    पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, यावेळी बिहारमध्ये कुठेही पुनर्मतदान झाले नाही. मतदान शांततेत झाले. निवडणूक आयोग, सुरक्षा दल आणि बिहारमधील जागरूक मतदारांनी कौतुकास्पद काम केले. विशेषतः तरुणांनी मतदार यादी पडताळणी (SIR) ला पूर्ण पाठिंबा देऊन लोकशाही मजबूत केली.

    लोकशाहीची पवित्रता आणि बिहारची भूमिका

    ते म्हणाले की, प्रत्येक मत लोकशाहीच्या पावित्र्यासाठी महत्त्वाचे आहे आणि मतदान केंद्रांवर जबाबदारीने आपले प्रतिनिधी तैनात करणे प्रत्येक पक्षाची जबाबदारी आहे. बिहार ही अशी भूमी आहे ज्याने भारताला लोकशाहीची जननी असल्याचा मान दिला आहे आणि बिहारनेच लोकशाही कमकुवत करणाऱ्या शक्तींना चोख प्रत्युत्तर दिले आहे.

    जनतेच्या विश्वासाचा विजय, खोट्याचा पराभव

    मोदी म्हणाले की, बिहारने स्पष्टपणे दाखवून दिले आहे की खोट्याचा पराभव होतो अन् जनतेचा विश्वास जिंकतो. बिहारच्या लोकांनी स्पष्टपणे जाहीर केले आहे की, ते जामिनावर असलेल्यांना पाठिंबा देणार नाहीत.

    पंतप्रधान म्हणाले- दहशतीचे ते दिवस आता इतिहासजमा झाले आहेत.

    मोदी म्हणाले, “ज्या तरुणांचे करिअर उद्ध्वस्त झाले होते त्यांचा हा विजय आहे. दहशतीचे ते दिवस आता इतिहासजमा झाले आहेत. बिहार विकासाच्या मार्गावर पुढे जात आहे. हा प्रवास थांबवता येणार नाही.”

    विकासाला विरोध करणाऱ्या आणि बिहारला एक्सप्रेसवे, महामार्ग, उद्योग, रेल्वे किंवा विमानतळांची गरज नाही असा दावा करणाऱ्यांना हा निकाल उत्तर आहे. हा निकाल विकासाच्या राजकारणाला आणि घराणेशाहीच्या राजकारणाला उत्तर आहे.

    मोदी म्हणाले- काँग्रेस आणि राजदने छठी मैय्याची माफी मागितली नाही.

    पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “यात बिहारच्या जनतेची मोठी भूमिका होती. ज्यांनी दशके राज्य केले त्यांनी बिहारची बदनामी केली आणि नवीन बिहारच्या अभिमानाचा अपमान केला.

    त्यांनी येथील लोकांचा कधीही आदर केला नाही. जे छठपूजेला नाटक म्हणू शकतात, ते बिहारचा आदर कसा करू शकतात? काँग्रेस आणि राजदने छठी मैय्याची माफी मागितली नाही. बिहारचा अभिमान आणि वैभव हे आमचे प्राधान्य आहे.”

    ते म्हणाले की, त्यांचे सरकार छठला युनेस्को वारसा यादीत समाविष्ट करण्यासाठी काम करत आहे. संपूर्ण जगाला या संस्कृतीशी जोडण्याचे ध्येय आहे.

    मोदी म्हणाले- लोकसभा निवडणुकीनंतर, आम्हाला अनेक राज्यांमध्ये प्रचंड विजय मिळाला.
    पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “जेव्हा छठी मैय्याचे गाणे रेल्वे स्थानकांवर गूंजले, तेव्हा सर्वांनी या पवित्र उत्सवात भाग घेतला. गेल्या वर्षी, देशातील जनतेने सलग तिसऱ्यांदा एनडीएला आपला जनादेश दिला. ६० वर्षांनंतर, अशी संधी आली जेव्हा एखाद्याला सलग तिसऱ्यांदा सत्तेत येण्याची संधी मिळाली.

    हे देशवासीयांच्या आशीर्वादाचे परिणाम होते. लोकसभा निवडणुकीनंतर, आम्हाला देशभरातील अनेक विधानसभा निवडणुकांमध्ये प्रचंड विजय मिळाला. आम्हाला हरियाणामध्ये सलग तिसऱ्यांदा सेवा करण्याची संधी मिळाली, ज्यामुळे ‘जय जवान, जय किसान’चा नारा मिळाला.

    आम्हाला महाराष्ट्रात प्रचंड विजय मिळाला. महाराष्ट्राने आम्हाला सलग तिसऱ्यांदा विजय मिळवून दिला. २५ वर्षांनंतर, आम्ही राष्ट्रीय राजकारणात बहुमताने विजय मिळवला. आज, बिहारमध्ये, जिथे इतकी मोठी लोकसंख्या गावांमध्ये राहते, तिथे आम्हाला इतका मोठा विजय मिळाला आहे.”

    पंतप्रधान म्हणाले- देशाच्या प्रत्येक भागात एनडीएवर विश्वास

    पंतप्रधान म्हणाले की, देशाच्या प्रत्येक भागात आणि प्रत्येक प्रदेशातील लोक एनडीएकडे विश्वास आणि आशेने पाहत आहेत. महानगरांपासून ते खेड्यांपर्यंत, टियर २-३ शहरांपासून, महिलांपासून ते पहिल्यांदाच मतदान करणाऱ्यांपर्यंत – प्रत्येकाने एनडीएला आशीर्वाद दिले आहेत आणि देत आहेत.

    मोदींनी बिहारचा विकास करण्याचे आश्वासन दिले.

    पंतप्रधान म्हणाले, “आम्ही बिहार आणि देशाचा विकास करू.” देशावर दशके राज्य करणाऱ्या पक्षावरील जनतेचा विश्वास सातत्याने कमी होत आहे. काँग्रेस अनेक राज्यांमध्ये वर्षानुवर्षे सत्तेबाहेर आहे.

    बंगालमध्ये काँग्रेस गेल्या ५० वर्षांपासून सत्तेत परत आलेली नाही. सलग तीन लोकसभा निवडणुकीत काँग्रेसला तीनही जागा जिंकता आल्या नाहीत.

    मोदी म्हणाले- काँग्रेसमध्ये आणखी एक फूट पडू शकते.

    पंतप्रधान म्हणाले, “काँग्रेस आता मुस्लिम लीग-माओवादी काँग्रेस किंवा एमएमसी बनली आहे. ही एमएमसी आहे आणि तिचा संपूर्ण अजेंडा त्याच्याभोवती फिरतो. तिच्यात एक वेगळा गट उदयास येत आहे, जो नकारात्मक राजकारणापासून दूर जात आहे. हा गट मोठ्या नावांच्या विरोधात आहे आणि त्यांच्याबद्दल तीव्र निराशा वाढत आहे. भविष्यात, काँग्रेसला आणखी एक मोठी फूट पडू शकते. तिच्या मित्रपक्षांनाही आता हे समजत आहे की काँग्रेस सर्वांना त्याच्या नकारात्मक राजकारणात बुडवत आहे.”

    मोदी म्हणाले- काँग्रेस त्यांच्या मित्रपक्षांची व्होट बँक गिळंकृत करत आहे.
    पंतप्रधान म्हणाले, “बिहार निवडणुकीदरम्यान, मी म्हटले होते की काँग्रेस नेते सतत पाण्यात उडी मारून स्वतःला आणि त्यांच्या मित्रपक्षांना बुडवण्याचा प्रयत्न करत आहेत.

    मी त्यांच्या मित्रपक्षांना आधी सांगितले होते की, काँग्रेस एक परजीवी आहे, जो त्यांच्या मित्रपक्षांची व्होट बँक गिळंकृत करून पुनरागमन करू इच्छित आहे. म्हणून, त्यांनाही काँग्रेसपासून सावध राहण्याची गरज आहे.”

    बिहारमध्ये राजद अडचणीत आहे. काँग्रेस-राजद वाद लवकरच समोर येईल. आजचा विजय हा एका नवीन प्रवासाची सुरुवात आहे. बिहारचा विश्वास आमच्या खांद्यावर जबाबदारी वाढवेल.

    मोदी म्हणाले- बिहारने बंगालमध्ये भाजपच्या विजयाचा मार्ग मोकळा केला.
    पंतप्रधान म्हणाले, “मी म्हणतो की तुमची आशा हाच माझा संकल्प आहे. तुमची आकांक्षा हीच माझी प्रेरणा आहे. बिहारचा आज विकास होईल. भाजपची ताकद त्यांच्या कार्यकर्त्यांमध्ये आहे. जेव्हा भाजपचा कार्यकर्ता एखाद्या गोष्टीसाठी आपले मन लावतो तेव्हा काहीही अशक्य नाही.”

    आजच्या विजयाने केरळ, तामिळनाडू, आसाम, पुद्दुचेरी आणि पश्चिम बंगालमधील भाजप कार्यकर्त्यांमध्येही नवीन ऊर्जा निर्माण केली आहे. येथे गंगा बिहारमधून वाहते आणि बंगालमध्ये पोहोचते.

    बिहारने बंगालमध्ये भाजपच्या विजयाचा मार्ग मोकळा केला आहे. मी बंगालच्या बंधूभगिनींना सांगतो की, बंगालमधून जंगलराज उखडून टाकण्यासाठी भाजप तुमच्यासोबत काम करेल.”

    बिहारमध्ये एनडीए सरकार स्थापन झाले आहे. युतीने २४३ पैकी २०२ जागा जिंकल्या, हा एक विक्रम आहे. महाआघाडीने फक्त ३५ जागा जिंकल्या. बिहारमध्ये सरकार स्थापन करण्यासाठी १२२ जागा आवश्यक आहेत.

    एनडीएमध्ये, भाजप आणि जेडीयूने प्रत्येकी १०१ जागा लढवल्या. इतर मित्रपक्ष, एलजेपीला २९ जागा देण्यात आल्या आणि एचएएम आणि आरएलएमला प्रत्येकी सहा जागा देण्यात आल्या. भाजपने ९१ जागा जिंकल्या. जेडीयूकडे ८३ जागा, एलजेपीकडे १९ जागा, एचएएम आणि आरएलएमकडे मिळून ९ जागा आहेत.

    Modi Bihar Victory Speech Congress Muslim League Maoist Bengal Win Photos Videos Meeting

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Terror Mastermind Muzaffar : दहशतवादाचा सूत्रधार डॉक्टर मुजफ्फरचा शोध दुबईपर्यंत सुरू; व्हॉइट कॉलर मॉड्यूलच्या तपासाला गती

    Bihar election : द फोकस एक्सप्लेनर : SIRमध्ये वेळ वाया गेला, तेजस्वी यांचा ‘मुख्यमंत्री चेहरा’ही अपयशी ठरला, अशाप्रकारे फ्लॉप ठरली महाआघाडी

    काँग्रेस लवकरच फुटेल, मोदींचे भाकीत; पण ती फोडणार कोण आणि केव्हा??