• Download App
    Melania Trump मेलानिया ट्रम्प व्हाइट हाऊसमध्ये राहणार नाहीत;

    Melania Trump : मेलानिया ट्रम्प व्हाइट हाऊसमध्ये राहणार नाहीत; पारंपरिक बैठकीला राहिल्या गैरहजर

    Melania Trump

    वृत्तसंस्था

    वॉशिंग्टन : Melania Trump डोनाल्ड ट्रम्प 20 जानेवारीला अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षपदाची शपथ घेणार आहेत. त्यानंतर ते कामासाठी व्हाईट हाऊसमध्ये येऊन राहतील. पण त्यांच्या पत्नी मेलानिया ट्रम्प या व्हाईट हाऊसमध्ये फर्स्ट लेडी म्हणून राहण्याची शक्यता कमी आहे.Melania Trump

    सीएनएनच्या रिपोर्टनुसार, त्या त्यांचा जास्तीत जास्त वेळ न्यूयॉर्कमध्ये घालवतील. जिथे त्या त्यांच्या मुलासोबत राहणार आहे. याशिवाय, गेल्या 4 वर्षांत त्यांनी फ्लोरिडामध्ये नवीन मित्र बनवले आहेत, त्यामुळे त्या फ्लोरिडामध्येही काही वेळ घालवण्याची शक्यता आहे.



    मात्र, फर्स्ट लेडी म्हणून मेलानिया महत्त्वाच्या कामात सहभागी होणार आहेत. त्या मुख्य कार्यक्रमांमध्येही दिसणार आहेत. पण त्या पुढील 4 वर्षे व्हाईट हाऊसपासून बहुतेक वेळा अंतर राखू शकतात.

    मेलानिया पारंपारिक बैठकीलाही हजर राहिल्या नाहीत

    राष्ट्राध्यक्षपदाची निवडणूक जिंकल्यानंतर डोनाल्ड ट्रम्प बुधवारी राष्ट्राध्यक्ष बायडेन यांची भेट घेण्यासाठी व्हाईट हाऊसमध्ये पोहोचले. या काळात त्यांची पत्नी मेलानिया ट्रम्प यांनी त्यांना साथ दिली नाही. या बैठकीसाठी जो बायडेन आणि फर्स्ट लेडी जिल बायडेन यांनी ट्रम्प आणि मेलानिया यांना निमंत्रण पाठवले होते. सध्याचे राष्ट्राध्यक्ष नवनिर्वाचित राष्ट्राध्यक्षांच्या भेटीसाठी व्हाईट हाऊसला आमंत्रण पाठवतात, अशी अमेरिकेत परंपरा आहे. या बैठकीला शांततेत सत्ता हस्तांतराची सुरुवात म्हणून पाहिले जात आहे.

    मेलानिया या बैठकीला उपस्थित न राहिल्यानंतर व्हाईट हाऊसचे वक्तव्यही समोर आले आहे. या निवेदनात म्हटले आहे की, फर्स्ट लेडी जिल बायडेन यांनी स्वतःच्या हातांनी मेलानियासाठी पत्र लिहून पाठवले होते. मात्र, मेलानिया यांनी यापूर्वीच या बैठकीला उपस्थित राहण्यास नकार दिला होता. पुस्तक प्रकाशनाचे आधीच ठरलेले वेळापत्रक त्यांनी यामागचे कारण सांगितले.

    मेलानिया आपल्या मुलासोबत न्यूयॉर्कमध्ये राहू शकतात

    डोनाल्ड ट्रम्प 2017 मध्ये राष्ट्राध्यक्ष झाले तेव्हा ते आणि मेलानियांचा मुलगा बॅरन ट्रम्प 10 वर्षांचा होता. त्यावेळी बॅरन शाळेत शिकत होता. यामुळे मेलानिया काही महिने व्हाईट हाऊसमध्ये पोहोचू शकल्या नाहीत. सध्या बॅरन 18 वर्षांचा आहे आणि न्यूयॉर्क विद्यापीठात शिकत आहे. यामुळे मेलानिया न्यूयॉर्कमधील ट्रम्प टॉवरमध्ये त्याच्यासोबत राहण्याची शक्यता आहे.

    Melania Trump will not stay in the White House; will be absent from the traditional meeting

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Mamata Banerjee : ममता बॅनर्जी म्हणाल्या- निवडणूक आयोगाने 6 पत्रांना उत्तर दिले नाही; निवडणुकीच्या अगदी आधी SIR का?

    Rupee Gains : डॉलरच्या तुलनेत रुपया 130 पैशांनी मजबूत, 90.20 वर आला; 3 वर्षांतील सर्वात मोठी वाढ, 2025 मध्ये सर्वात कमकुवत आशियाई चलन बनले होते

    New Baggage Rules 2026 : आता परदेशातून ₹75,000 पर्यंतचे सामान ड्यूटी-फ्री आणता येईल; दागिन्यांचे नियम बदलले, लॅपटॉपवरही सूट; नवीन बॅगेज नियम लागू