वृत्तसंस्था
कोलकाता : पश्चिम बंगालमधील ममता सरकारमधील मंत्री अखिल गिरी( Akhil Giri ) हे एका महिला वन अधिकाऱ्याला धमकावल्यामुळे वादात सापडले आहेत. बंगाल भाजपने शनिवारी (3 ऑगस्ट) अखिल गिरी एका महिला अधिकाऱ्यासोबत गैरवर्तन करतानाचा व्हिडिओ शेअर केला आहे. व्हिडिओमध्ये अखिल गिरी महिला अधिकारी मनीषा शॉ यांच्यावर ओरडताना दिसत आहे. ते बंगालीत म्हणाले, ‘तुम्ही सरकारी कर्मचारी आहात. मान झुकवून माझ्याशी बोला. एका आठवड्यात तुमचे काय होते ते तुम्ही बघा.
अखिल गिरी इथेच थांबले नाहीत. ते म्हणाले, ‘पुन्हा याप्रकरणी नाक खुपसले तर मागे फिरता येणार नाही. हे गुंड तुम्हाला रात्री घरी जाऊ देणार नाहीत. आपला मार्ग सुधारा, नाहीतर मी काठीने मारेन.”
महिला वनाधिकारी अतिक्रमण काढण्यासाठी गेल्या होत्या
मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, अखिल गिरी यांचा हा व्हिडिओ पूर्व मेदिनीपूर जिल्ह्यातील ताजपूर बीचजवळचा आहे. येथे जिल्हा वनाधिकारी मनीष शॉ या त्यांच्या पथकासह वनविभागाच्या जमिनीवरील अतिक्रमण काढण्यासाठी गेल्या होत्या. दरम्यान, मंत्री तेथे पोहोचले आणि त्यांनी महिला अधिकाऱ्याशी वाद घातला.
हा व्हिडिओ कधीचा आहे हे अद्याप समजू शकलेले नाही. वनाधिकारी मनीषा यांनीही याबाबत अद्याप कोणतीही प्रतिक्रिया दिलेली नाही. मंत्र्याच्या वागणुकीवरून भाजप नेत्यांनी बंगालमधील महिलांच्या सुरक्षेवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत.
भाजपने म्हटले- मंत्र्याला तुरुंगात टाकण्याची हिंमत ममता करतील का?
भाजपच्या बंगाल युनिटने X वर लिहिले, ‘ममता बॅनर्जी या मंत्र्याला मंत्रिमंडळातून काढून तुरुंगात टाकण्याचे धाडस करतील का? सरकारी कर्मचाऱ्यांच्या कामात अडथळा आणून महिलेच्या प्रतिष्ठेला धक्का लावल्याप्रकरणी ममता बॅनर्जी मंत्री गिरी यांच्यावर गुन्हा दाखल करणार का?
भाजप नेते कौस्तव बागची यांनीही राज्यपालांना पत्र लिहून मंत्री अखिल गिरी यांची हकालपट्टी करण्याची मागणी केली आहे. बागची म्हणाले- गिरी यांनी यापूर्वीही वादग्रस्त गोष्टी बोलल्या आहेत. यापूर्वी त्यांनी राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांच्यावर महिलाविरोधी आणि अपमानास्पद वक्तव्य केले होते. या कमेंटमुळे जगभरात वाद निर्माण झाला होता. शेवटी त्यांनी माफी मागितली. पण यातून त्यांनी कोणताही धडा घेतला नसल्याचे दिसून येत आहे.
West Bengal Mamata Govt Minister Akhil Giri
महत्वाच्या बातम्या
- Sharad Pawar : “वर्षा”वरची अदानींची अंदर की बात एका ओळीची; प्रत्यक्षात पवारांची मुख्यमंत्र्यांशी भेट साखर कारखानदारांसाठी!!
- Manoj Jarange 288 लढवण्याची भाषा करणाऱ्या मनोज जरांगेंकडे सध्या प्रत्यक्षात आलेत 63 इच्छुक!!
- ISRO Shubhanshu Shukla : शुभांशु शुक्लांची आंतरराष्ट्रीय अंतराळ स्थानकासाठी प्रमुख अंतराळवीर म्हणून निवड; एकूण 4 गगनयात्री जाणार अवकाशात
- Central government : केंद्र सरकारची धडक कारवाई, BSF प्रमुख आणि उपप्रमुखांना हटवले, दोघांनाही होम कॅडरला पाठवणार