• Download App
    Mallikarjun Kharge राहुल गांधी हेट स्पीचप्रकरणी खरगेंचे

    Mallikarjun Kharge : राहुल गांधी हेट स्पीचप्रकरणी खरगेंचे पीएम मोदींना पत्र; नेत्यांवर नियंत्रण ठेवण्याचे केले आवाहन

    Mallikarjun Kharge

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : काँग्रेसचे अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे (  Mallikarjun Kharge ) यांनी मंगळवारी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना पत्र लिहून वाढदिवसाच्या शुभेच्छा दिल्या आहेत. यामध्ये त्यांनी राहुल गांधींविरोधात द्वेषपूर्ण भाषणावर चिंता व्यक्त केली.

    भाजपचे नेते राहुल यांना सतत जीवे मारण्याच्या धमक्या देत असल्याचे खरगे यांनी मोदींना सांगितले. हे भविष्यासाठी घातक आहे. अशा नेत्यांवर अंकुश ठेवा आणि त्यांच्यावर कारवाई करा.

    राहुल यांना सातत्याने मिळणाऱ्या धमक्यांमुळे काँग्रेस कार्यकर्ते त्रस्त असल्याचे खरगे म्हणाले. मला आशा आहे की राहुल यांच्यासोबत काही अनुचित प्रकार घडणार नाही.



    खरं तर, 11 सप्टेंबर रोजी दिल्ली भाजप नेते तरविंदर सिंह यांनी राहुल यांची अवस्था त्यांच्या आजीसारखी होईल, असे म्हटले होते. त्यानंतर 15 सप्टेंबर रोजी केंद्रीय मंत्री आणि भाजप नेते रवनीत सिंह बिट्टू यांनी राहुल यांना देशाचा नंबर-1 दहशतवादी म्हटले होते.

    दुसऱ्याच दिवशी म्हणजे 16 सप्टेंबरला शिवसेनेचे आमदार संजय गायकवाड म्हणाले होते की, जो कोणी राहुल यांची जीभ कापेल त्याला 11 लाखांचे बक्षीस दिले जाईल.

    राहुल गांधींचे शीखांवरील वक्तव्य वादात

    राहुल गांधी नुकतेच अमेरिका दौऱ्यावर होते. भारतात आरक्षण किती काळ चालू राहणार या प्रश्नाला उत्तर देताना ते म्हणाले होते, “काँग्रेस तेव्हाच आरक्षण संपवण्याचा विचार करेल जेव्हा देशात सर्वांना समान संधी मिळू लागतील. सध्या भारतात तशी परिस्थिती नाही.” त्यांनी असेही सांगितले की भारतातील शीख समुदायामध्ये त्यांना पगडी आणि बांगडी घालण्याची परवानगी दिली जाईल की नाही याबद्दल चिंता आहे.

    राहुल गांधींच्या या वक्तव्याचा देशभरात विरोध झाला होता. मात्र, त्यांच्या वक्तव्याचा चुकीचा अर्थ काढण्यात आल्याचे राहुल गांधी म्हणाले होते.

    Kharge’s letter to PM Modi regarding Rahul Gandhi hate speech; Leaders urged to control

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य