• Download App
    Lashkar-e-Taiba काश्मिरात दहशतवादी हल्ल्याची लश्कर-ए-तैयबाने

    Lashkar-e-Taiba : काश्मिरात दहशतवादी हल्ल्याची लश्कर-ए-तैयबाने घेतली जबाबदारी; 1 महिन्यापासून रेकी; काल 7 जणांची हत्या

    Lashkar-e-Taiba

    वृत्तसंस्था

    श्रीनगर : Lashkar-e-Taiba जम्मू-काश्मीरच्या गांदरबलमध्ये रविवारी रात्री दहशतवाद्यांनी एका डॉक्टरसह 7 जणांची हत्या केली. पाकिस्तानातील लष्कर-ए-तैयबाची संघटना असलेल्या रेझिस्टन्स फोर्सने (TRF) सोमवारी सकाळी या हल्ल्याची जबाबदारी स्वीकारली. टीआरएफ प्रमुख शेख सज्जाद गुल हा या हल्ल्याचा मास्टरमाइंड होता. ही संघटना 1 महिन्यापासून श्रीनगर-लेह राष्ट्रीय महामार्गाच्या बोगद्याचे बांधकाम करत होती. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, या ठिकाणी झालेल्या हल्ल्यात 2-3 दहशतवादी होते.Lashkar-e-Taiba

    टीआरएफ पूर्वी काश्मिरी पंडितांना लक्ष्य करत असे, परंतु गेल्या एक ते दीड वर्षांत संघटनेने आपली रणनीती बदलली आहे. काश्मिरी पंडितांव्यतिरिक्त, TRF आता शीख आणि गैर-स्थानिक लोकांनाही लक्ष्य करत आहे.



    रात्री उशिरा झालेल्या हल्ल्यानंतर सुरक्षा दल हाय अलर्टवर आहे. रविवारी रात्री उशिरा सुरू झालेल्या दहशतवाद्यांना शोधण्यासाठी शोध मोहीम सोमवारी सकाळीही सुरूच आहे. नॅशनल इंटेलिजन्स एजन्सी (एनआयए) देखील घटनास्थळी पोहोचली आहे.

    1 दहशतवादीही मारला गेला

    या गांदरबल हल्ल्यापासून 50 किलोमीटर अंतरावर असलेल्या बारामुल्लामध्येही सुरक्षा दलांनी एका दहशतवाद्याचा खात्मा केला आहे. त्याच्याकडून मोठ्या प्रमाणात शस्त्रसाठाही जप्त करण्यात आला आहे. सोमवारी सकाळपासूनही या भागात सर्च ऑपरेशन सुरू आहे.

    Lashkar-e-Taiba claims responsibility for terror attack in Kashmir

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chirag Paswan : बिहार विधानसभा निवडणुकीच्या हालचालींना वेग; चिराग पासवान यांनी दिले संकेत

    राहुल गांधींनी केली होती चिनी ड्रोनची भलामण; पण आता त्यांनी drone warfare चा इशारा दिल्याचे काँग्रेसचे सादरीकरण!!

    Japan : भारतात जपानपेक्षा 4 पट जास्त श्रीमंत वाढणार; 2028 पर्यंत अतिश्रीमंतांमध्ये 50% वाढ