• Download App
    Karnataka कर्नाटकचे मंत्री म्हणाले- मी आत्मघातकी बॉम्बर

    Karnataka : कर्नाटकचे मंत्री म्हणाले- मी आत्मघातकी बॉम्बर बनण्यास तयार; पंतप्रधानांनी परवानगी दिली तर युद्ध लढण्यासही तयार

    Karnataka

    वृत्तसंस्था

    बंगळुरू : Karnataka कर्नाटकचे गृहनिर्माण आणि अल्पसंख्याक कल्याण मंत्री बी.झेड. जमीर अहमद खान यांचे पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यावरील विधान चर्चेत आहे. ज्यामध्ये ते आत्मघाती बॉम्बर म्हणून पाकिस्तानात जाऊन युद्ध लढण्याबद्दल बोलत आहे. शुक्रवारी त्यांनी पत्रकार परिषद घेतली.Karnataka

    ते म्हणाले- पाकिस्तान नेहमीच भारताचा शत्रू राहिला आहे, जर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि गृहमंत्री अमित शहा यांनी मला परवानगी दिली, तर मी आत्मघातकी बॉम्ब आणि हल्ला करून पाकिस्तानात जाण्यास तयार आहे. मी देशासाठी माझे जीवन देण्यास तयार आहे.



    जेव्हा जमीर अहमद खान हे विधान करत होते, तेव्हा आजूबाजूचे लोक हसायला लागले. यावर खान म्हणाले- मी मस्करी करत नाहीये, मी याबद्दल खूप गंभीर आहे. पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यावर केंद्र सरकारने निर्णायक कारवाई करावी. प्रत्येक भारतीयाने दहशतवादाविरुद्ध एकत्र आले पाहिजे.

    कर्नाटकचे मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांची दोन विधाने…

    २६ एप्रिल: पाकिस्तानविरुद्ध युद्ध करण्याची गरज नाही. त्यांनी कडक सुरक्षा उपाययोजना सुरू केल्या पाहिजेत असे म्हटले होते. आम्ही युद्ध करण्याच्या बाजूने नाही. शांतता असली पाहिजे, लोकांना सुरक्षित वाटले पाहिजे आणि केंद्र सरकारने प्रभावी सुरक्षा व्यवस्था सुनिश्चित करावी.

    २७ एप्रिल रोजी सिद्धरामय्या यांनी त्यांचे विधान स्पष्ट केले.

    ‘मी कधीही म्हटले नाही की आपण पाकिस्तानशी युद्ध करू नये, मी फक्त म्हटले की युद्ध हा उपाय नाही. जम्मू आणि काश्मीरमध्ये पर्यटकांना सुरक्षा द्यायला हवी होती. याला कोण जबाबदार आहे? मी म्हटले आहे की एक अपयश आले आहे. हे गुप्तचर यंत्रणेचे अपयश आहे. भारत सरकारने पुरेशी सुरक्षा पुरवली नाही. युद्धाचा विचार केला तर, जर ते पूर्णपणे आवश्यक झाले तर आपल्याला लढावे लागेल.

    कर्नाटकचे उत्पादन शुल्क मंत्री आरबी तिम्मापूर म्हणाले होते- मला वाटते जेव्हा ते दहशतवादी हल्ला करत होते तेव्हा त्यांनी धर्माबद्दल विचारले नव्हते. जरी त्यांनी विचारले असले तरी, धर्माच्या आधारावर या मुद्द्याचे राजकारण करण्यासाठी अशा विधानाचा वापर करण्याचा वेडेपणा नसावा.

    Karnataka minister said- I am ready to become a suicide bomber

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    मोठी बातमी! अमृतसरमधून दोन ISI हेरांना अटक

    Pakistan पाकिस्तानच्या युद्धाच्या पोकळ धमक्या; पण त्या देशात फक्त 96 तास पुरेल एवढाच दारूगोळ्याचा साठा!!

    सत्काराकडे पाठ फिरवून 5 माजी मुख्यमंत्र्यांकडून अजितदादांच्या राष्ट्रवादीचा “करेक्ट साईज कार्यक्रम”; एक विद्यमान आणि दोनच माजी मुख्यमंत्री हजर!!