• Download App
    Karnataka Minister Rajanna Resigns Criticizes Congress कर्नाटकचे मंत्री राजन्ना यांचा राजीनामा; मतदार यादीतील अनियमितता हे काँग्रेसचे अपयश असल्याची केली टीका

    Karnataka Minister Rajanna : कर्नाटकचे मंत्री राजन्ना यांचा राजीनामा; मतदार यादीतील अनियमितता हे काँग्रेसचे अपयश असल्याची केली टीका

    Karnataka Minister Rajanna

    वृत्तसंस्था

    बंगळुरू : Karnataka Minister Rajanna मतदार यादीतील अनियमिततेवरून त्यांच्याच पक्षावर टीका करणाऱ्या विधानानंतर काँग्रेस हायकमांडने त्यांना राजीनामा देण्यास सांगितल्यानंतर कर्नाटकचे सहकार मंत्री के.एन. राजन्ना यांनी सोमवारी मंत्रिमंडळातून राजीनामा दिला.Karnataka Minister Rajanna

    खरं तर, राजन्ना यांनी रविवारी म्हटले होते की जर अनियमितता आमच्या डोळ्यांसमोर घडली आणि आम्ही त्यावेळी आक्षेप घेतला नाही, तर आज तक्रार करण्याचे औचित्य काय आहे? ते म्हणाले, तीन ठिकाणी एका व्यक्तीचे नाव नोंदवण्यात आले आणि कमी लोकवस्ती असलेल्या भागात संशयास्पद नावे जोडण्यात आली. हे सर्व आमच्या डोळ्यासमोर घडले, परंतु कोणतेही देखरेख केली गेली नाही. हे पक्षाचे अपयश आहे.Karnataka Minister Rajanna

    येथे, राजन्ना यांनी आधी राजीनामा देण्यास नकार दिला होता आणि म्हटले होते- मी मुख्यमंत्र्यांशी चर्चा करेन, तोपर्यंत मी काहीही बोलणार नाही. कोणीतरी विचारले म्हणून मी राजीनामा का देऊ? पण हायकमांडच्या सूचनेनंतर त्यांनी राजीनामा दिला.Karnataka Minister Rajanna



    दुसरीकडे, भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष बीवाय विजयेंद्र म्हणाले की, राजन्ना सत्य बोलत आहेत, या सर्व अनियमितता काँग्रेस सरकारच्या काळात झाल्या, काँग्रेस आणि राहुल गांधींमध्ये सत्याला सामोरे जाण्याची हिंमत नाही.

    भाजपने विधानसभेत गोंधळ घातला भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष बी.वाय. विजयेंद्र यांनी आरोप केला की, राहुल गांधी कोणत्याही पुराव्याशिवाय निवडणूक आयोगावर आरोप करतात आणि राजकीय नाटक करतात. दरम्यान, सोमवारी विधानसभेत या मुद्द्यावर गदारोळ झाला. भाजपने राजन्ना यांच्याकडून निवेदन मागितले, तर कायदा मंत्री एच.के. पाटील म्हणाले की, मीडिया रिपोर्ट्सवर चर्चा करता येणार नाही, गरज पडल्यास मुख्यमंत्री माहिती देतील.

    ८ एप्रिल – राहुल यांनी बंगळुरूमध्ये ‘मतदान हक्क रॅली’ आयोजित केली

    याआधी ८ एप्रिल रोजी राहुल गांधी यांनी कर्नाटकातील बेंगळुरू येथील फ्रीडम पार्क येथे काँग्रेसची ‘मत अधिकार रॅली’ आयोजित केली होती. या दरम्यान त्यांनी म्हटले होते की नरेंद्र मोदी २५ जागांच्या फरकाने तिसऱ्यांदा पंतप्रधान झाले आहेत. भाजपने ३५ हजार किंवा त्यापेक्षा कमी मतांनी जिंकलेल्या २५ जागा आहेत. जर आम्हाला इलेक्ट्रॉनिक डेटा मिळाला तर आम्ही हे सिद्ध करू की मोदी फसवणूक करून पंतप्रधान झाले आहेत.

    राहुल म्हणाले- निवडणूक आयोगाने गेल्या १० वर्षांची संपूर्ण इलेक्ट्रॉनिक मतदार यादी आणि व्हिडिओग्राफी देशाला द्यावी. जर हे सर्व दिले नाही तर तो गुन्हा आहे. आम्ही भाजपला निवडणूक चोरण्याची परवानगी देत आहोत. संपूर्ण देशाने निवडणूक आयोगाकडून मतदारांचा डेटा मागितला पाहिजे.

    Karnataka Minister Rajanna Resigns Criticizes Congress

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    मतांच्या चोरी विरोधात राहुल गांधींची वातावरण निर्मिती, काँग्रेसच्या 5 स्टार जेवणावळी; पण पक्षातला असंतोष रोखण्यात अपयशी!!

    Fatehpur : यूपीतील फतेहपूरमध्ये थडग्यावर भगवा झेंडा फडकवल्याने गोंधळ, दगडफेक आणि तोडफोड

    Supreme Court : सुप्रीम कोर्टाने म्हटले- सरकार पुरुषांसाठी जागा राखीव ठेवू शकत नाही; हे समानतेच्या अधिकाराचे उल्लंघन