• Download App
    'भारताच्या बॉयकॉटमुळे आमच्या पर्यटनाला फटका बसला...', मालदीवच्या माजी राष्ट्रपतींनी मागितली माफी|'India's boycott has hit our tourism...', ex-President of Maldives apologized

    ‘भारताच्या बॉयकॉटमुळे आमच्या पर्यटनाला फटका बसला…’, मालदीवच्या माजी राष्ट्रपतींनी मागितली माफी

    वृत्तसंस्था

    माले : मालदीवचे माजी राष्ट्रपती मोहम्मद नशीद यांनी बॉयकॉटबद्दल चिंता व्यक्त केली असून त्यामुळे देशाच्या पर्यटनावर परिणाम झाल्याचे म्हटले आहे. मोहम्मद नशीद यांनी मालदीवच्या लोकांच्या वतीने भारतीयांची माफीही मागितली आणि भारतीय पर्यटकांनी आपल्या देशात येत राहावे अशी माझी इच्छा आहे.’India’s boycott has hit our tourism…’, ex-President of Maldives apologized

    भारत आणि मालदीवमध्ये राजनैतिक वाद सुरूच आहे. दरम्यान, मालदीवचे माजी राष्ट्रपती मोहम्मद नशीद यांनी भारताने मालदीववर बहिष्कार टाकण्याच्या आवाहनाबद्दल चिंता व्यक्त केली आहे. याचा परिणाम आपल्या देशातील पर्यटन क्षेत्रावर झाल्याचे त्यांनी म्हटले आहे. मालदीवच्या जनतेच्या वतीने त्यांनी माफीही मागितली. नाशीद सध्या भारतात आहेत. दोन्ही देशांमधील तणावाबाबत त्यांनी प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधला आणि मालदीवच्या लोकांसाठी मला खेद व्यक्त केला.



    प्रसारमाध्यमांशी बोलताना ते म्हणाले, “मालदीववर बहिष्काराचा खूप मोठा परिणाम झाला आहे आणि मला त्याबद्दल खरोखरच काळजी वाटते. मला आणि मालदीवच्या जनतेला याबद्दल खेद वाटतो, असे मला म्हणायचे आहे.”

    न्यूज एजन्सी एएनआयच्या वृत्तानुसार, माजी राष्ट्रपतींनी मीडियाला सांगितले की, “मी माझ्या सुट्टीच्या दिवशी मालदीवमध्ये येईन आणि आमच्या पाहुणचारात कोणताही बदल होणार नाही.” माजी राष्ट्रपतींनी अलीकडेच पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचीही भेट घेतली आणि ते म्हणाले, “मी काल रात्री पंतप्रधानांची भेट घेतली. पीएम मोदींनी आम्हा सर्वांना शुभेच्छा दिल्या. मी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचा मोठा समर्थक आहे आणि मी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना शुभेच्छा देतो.”

    बहिष्कारासाठी जबाबदार असलेल्यांना दूर करण्यासाठी विद्यमान राष्ट्रपतींनी केलेल्या तत्पर कारवाईचेही त्यांनी कौतुक केले. माजी राष्ट्रपती म्हणाले, “मला वाटते की या प्रकरणांचे निराकरण केले पाहिजे आणि आपण मार्ग बदलला पाहिजे आणि आपल्या सामान्य संबंधांकडे परत यावे.”

    तसेच ऐतिहासिक संबंधांवर विचार करताना, नशीद यांनी भूतकाळातील आव्हानांदरम्यान भारताच्या जबाबदार वृत्ती आणि वर्तनाबद्दल सांगितले. ते म्हणाले, “जेव्हा मालदीवच्या राष्ट्रपतींना भारतीय लष्करी जवानांनी तेथून निघून जावे असे वाटत होते, तेव्हा भारताने काय केले हे तुम्हाला माहिती आहे? त्यांनी आपले हात पुढे केले नाहीत. त्यांनी शक्ती दाखवली नाही.” पण मालदीव सरकारने ‘ठीक आहे, त्यावर चर्चा करू’ असे सहज सांगितले.

    नशीद यांनी अध्यक्ष मोहम्मद मुइझू यांना डॉर्नियर फ्लाइट आणि हेलिकॉप्टरवरील चर्चा थांबवण्याची विनंती केली आणि ते म्हणाले, “अध्यक्ष मुइझू यांनी या चर्चा केल्या हे अत्यंत दुर्दैवी आहे. मी त्यांना कृपया डॉर्नियर उड्डाण आणि हेलिकॉप्टरवरील चर्चा थांबवण्यासाठी कॉल करेन.” चीन समर्थक नेता म्हणून पाहिले जाणारे मुइझू यांनी नोव्हेंबरमध्ये राष्ट्राध्यक्षपदाची सूत्रे हाती घेतल्यानंतर सांगितले होते की, ते सर्व भारतीय लष्करी कर्मचाऱ्यांना देशातून बाहेर काढण्याचे त्यांचे निवडणूक वचन पाळतील.

    ‘India’s boycott has hit our tourism…’, ex-President of Maldives apologized

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    दहशतवाद्यांसाठी पाकिस्तान आता उरला नाही “सुरक्षित स्वर्ग”, हेच Operation sindoor चे सर्वांत मोठे यश!!

    Modi – J. D. Vance चर्चेत nuclear या शब्दाचा उल्लेखही नाही, पाकिस्तानने आगाऊपणा केला, तर भारताचा प्रतिकार जास्त विध्वंसक!!

    Jitendra Singh : सीमावर्ती भागातील तांत्रिक अन् वैज्ञानिक प्रतिष्ठानांची सुरक्षा केंद्र वाढवणार