• Download App
    भारतीय हवाई दल चीन सीमेजवळ एअर शो आयोजित करणार; एअर मार्शल धारकर यांनी दिली माहिती |Indian Air Force to hold air show near China border; Information given by Air Marshal Dharkar

    भारतीय हवाई दल चीन सीमेजवळ एअर शो आयोजित करणार; एअर मार्शल धारकर यांनी दिली माहिती

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : भारतीय वायुसेना (IAF) अरुणाचल प्रदेशमध्ये एअर शो आयोजित करू शकते. चीनच्या सीमेवर सामरिकदृष्ट्या स्थित असलेल्या सैन्याच्या हवाई शक्तीचे हे पहिले प्रदर्शन असेल. एअर मार्शल एसपी धारकर यांनी रविवारी ही माहिती दिली.Indian Air Force to hold air show near China border; Information given by Air Marshal Dharkar

    एओसी-इन-सी, ईस्टर्न एअर कमांडने पत्रकारांना सांगितले की, अरुणाचल प्रदेशसारख्या डोंगराळ भागात एअर शो आयोजित करणे आव्हानात्मक आहे, परंतु तेथे असे प्रदर्शन आयोजित करणे सैन्यासाठी खूप मनोरंजक असेल.



    चीन सीमेवर होणार कार्यक्रम?

    धारकर यांना जेव्हा विचारण्यात आले की, भारतीय हवाई दल आपली ताकद सर्वसामान्यांना दाखवण्यासाठी अरुणाचल प्रदेशमध्ये कधी एअर शो आयोजित करेल, तेव्हा ते म्हणाले की.

    हा एक रंजक प्रस्ताव आहे, मला खात्री आहे की आम्ही त्यात लक्ष घालू आणि कदाचित तुम्ही पुढील एअर शो कव्हर कराल जो आम्ही नजीकच्या भविष्यात अरुणाचल प्रदेशात काही ठिकाणी करू.

    भारतीय वायुसेनेने रविवारी गुवाहाटीच्या बाहेरील बोरझार स्टेशनवर हवाई प्रदर्शनाचे आयोजन केले होते, ज्यामध्ये सुखोई-30 आणि राफेलसारख्या विविध हेलिकॉप्टर आणि लढाऊ विमानांचा समावेश होता.

    श्रोते मंत्रमुग्ध झाले

    सुखोई-३० आणि राफेल व्यतिरिक्त, शोमध्ये अॅडव्हान्स्ड लाइट हेलिकॉप्टर (एएलएच) आणि डॉर्नियर विमानांचा फ्लायपास्ट देखील समाविष्ट होता. चार एएलएच हेलिकॉप्टरचा समावेश असलेला सारंग संघाने सादर केलेला फायनल परफॉर्मन्स होता, ज्याने प्रेक्षकांना मंत्रमुग्ध केले.

    शो संपल्यानंतर, धारकर यांनी पत्रकारांना सांगितले की हा शो खूपच लहान परफॉर्मन्स होता कारण येथील लोकप्रिय गोपीनाथ बोरदोलोई इंटरनॅशनल (LGBI) विमानतळावर व्यावसायिक विमानांची उड्डाणे होती.

    Indian Air Force to hold air show near China border; Information given by Air Marshal Dharkar

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    तामिळनाडूत सगळ्या अम्मा कॅन्टीनच्या नूतनीकरणाचे आदेश; मुख्यमंत्री विजयच्या एकाच झटक्यात अण्णा द्रमूक आणि द्रमूक मध्ये पाचर!!

    Suvendu Adhikari : सुवेंदूंची घोषणा- ममता सरकारमधील भ्रष्टाचाराची चौकशी करणार; महिला छळाच्या प्रकरणांची चौकशी एचसीचे न्यायाधीश करतील

    Russian Crude Oil : भारत रशियाकडून कच्चे तेल खरेदी करत राहील; सरकारने सांगितले- अमेरिकेच्या निर्बंधांमुळे फरक पडणार नाही