• Download App
    India भारताने चीनला दाखवली आपली ताकद ; दोन्ही

    India : भारताने चीनला दाखवली आपली ताकद ; दोन्ही देशांदरम्यान झाला महत्त्वाचा करार

    India

    सचिव विक्रम मिसरी यांनी सोमवारी याबाबत माहिती दिली.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : India  भारत आणि चीनने आपले सैन्य मागे घेण्यासाठी आणि प्रत्यक्ष नियंत्रण रेषेवर (LAC) गस्त पुन्हा सुरू करण्यासाठी नवीन करार केला आहे. हा करार डेपसांग आणि डेमचोक भागात गस्तीशी संबंधित आहे. परराष्ट्र सचिव विक्रम मिसरी यांनी सोमवारी याबाबत माहिती दिली. हा नवा करार पंतप्रधान मोदींच्या रशिया दौऱ्यापूर्वी झाला आहे.India

    ब्रिक्स परिषदेत चीनचे राष्ट्राध्यक्ष शी जिनपिंग आणि पंतप्रधान मोदी यांच्यात द्विपक्षीय चर्चा होण्याची शक्यता आहे का, यावर परराष्ट्र सचिव मिसरी म्हणाले की, भारत आणि चीनमध्ये गेल्या अनेक आठवड्यांपासून राजनैतिक आणि लष्करी चर्चा सुरू आहे. एलएसी मुद्द्यांवर आमचा चीनशी करार आहे. सैन्य मागे घेण्यासाठी आणि परिस्थितीचे निराकरण करण्यासाठी गस्तीची व्यवस्था करण्यात आली आहे. मिस्री म्हणाले की, जोपर्यंत द्विपक्षीय चर्चेचा प्रश्न आहे, आम्ही वेळ आणि वचनबद्धतेनुसार काम करत आहोत.



    दोन्ही देशांमधील तणाव कमी होण्याची अपेक्षा बाळगून भारत आणि चीन यांच्यात पूर्व लडाखमधील प्रत्यक्ष नियंत्रण रेषेवर गस्त घालण्यासाठी करार झाला आहे. गस्तीबाबत एकमत झाले आहे. आता दोन्ही देशांमधील तणाव कमी होण्याची अपेक्षा आहे. LAC च्या उर्वरित मुद्द्यांवर तोडगा काढण्यासाठी भारत आणि चीनमधील वाटाघाटी गेल्या काही आठवड्यांपासून संपर्कात आहेत.

    हा लडाखचा वाद आहे. उल्लेखनीय आहे की लडाखच्या पूर्वेला असलेल्या गलवान खोऱ्यात १५-१६ जून २०२० रोजी भारत आणि चीनच्या सैनिकांमध्ये चकमक झाली होती. या हल्ल्यात सुमारे 20 भारतीय जवान शहीद झाले होते. मात्र, सुमारे 40 चिनी सैनिकही मारले गेले. चिनी सैन्याने अद्याप आपल्या मारल्या गेलेल्या सैनिकांची आकडेवारी जाहीर केलेली नाही. दोन्ही देशांमधील संबंध तणावपूर्ण बनले आहेत.

    India showed its strength to China An important agreement was signed between the two countries

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Pakistan drone attack : युद्धबंदीनंतर बाडमेरमध्ये पाकिस्तानचा ड्रोन हल्ला; जैसलमेरमध्ये एकामागून एक 6 स्फोटांचे आवाज

    China : चीन म्हणाला- आम्ही पाकिस्तानसोबत; PAKचा दावा- सैन्याने पेशावरमध्ये भारतीय ड्रोन पाडला

    भारताने आधी हल्ला केला, भारताला त्याची किंमत चुकवावी लागेल, पाकिस्तानचे पंतप्रधान शहबाज शरीफ यांचा खोटा दावा