• Download App
    India Responds to US Oil Purchase Accusations भारताचे अमेरिकेला उत्तर- आंतरराष्ट्रीय नियमांनुसार तेल खरेदी केले;

    US Oil Purchase : भारताचे अमेरिकेला उत्तर- आंतरराष्ट्रीय नियमांनुसार तेल खरेदी केले; 200 डॉलर प्रति बॅरल तेलाच्या किमतीपासून जगाला वाचवले

    US Oil Purchase

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : US Oil Purchase भारताने तेल खरेदी करून रशिया-युक्रेन युद्धाला निधी दिल्याच्या आरोपांना उत्तर दिले आहे. पेट्रोलियम मंत्री हरदीप सिंग पुरी म्हणाले की, भारताने आंतरराष्ट्रीय नियमांचे पालन करून तेल खरेदी केले आहे, ज्यामुळे जागतिक बाजारात तेलाच्या किमती स्थिर राहिल्या.US Oil Purchase

    हरदीप सिंग यांनी द हिंदू वृत्तपत्रातील एका स्तंभात लिहिले आहे की, भारताने कोणतेही नियम मोडले नाहीत. आम्ही G7 ने ठरवलेल्या किंमत मर्यादेचे पालन केले. हे नियम रशियाच्या कमाईवर मर्यादा घालण्यासाठी आणि तेल पुरवठा राखण्यासाठी डिझाइन केलेले आहेत.US Oil Purchase

    ते म्हणाले की, भारताने बाजारपेठ स्थिर ठेवली आणि जगाला प्रति बॅरल २०० डॉलर्सच्या कच्च्या तेलाच्या किमतीपासून वाचवले. यापूर्वी अमेरिकेने रशियाकडून तेल खरेदी केल्याबद्दल भारतावर ५०% कर लादला होता. ट्रम्प यांचे व्यापार सल्लागार पीटर नवारो यांनीही भारतावर युद्धासाठी रशियाला पैसे पुरवत असल्याचा आरोप केला आहे.US Oil Purchase



    भारतावर युद्धाला प्रोत्साहन दिल्याचा आरोप होता

    यापूर्वी २७ ऑगस्ट रोजी ट्रम्प यांचे व्यापार सल्लागार पीटर नवारो यांनी युक्रेन युद्धाला मोदी युद्ध म्हटले होते. ब्लूमबर्ग टीव्हीला दिलेल्या मुलाखतीत नवारो यांनी भारतावर युद्धाला प्रोत्साहन देण्याचा आणि दुहेरी खेळ खेळण्याचा आरोप केला. नवारो म्हणाले की, भारत रशियाकडून स्वस्त तेल खरेदी करतो, ते शुद्ध करतो आणि जास्त किमतीत विकतो.

    यामुळे रशियाला युद्धासाठी पैसे मिळतात आणि ते युक्रेनवर हल्ला करते. रशिया आणि चीनसोबत भारताचे वाढते संबंध जगासाठी धोका निर्माण करू शकतात, असा इशारा नवारो यांनी दिला.

    भारत हा रशियन तेलाचा दुसरा सर्वात मोठा खरेदीदार आहे.

    चीननंतर भारत हा रशियन तेलाचा सर्वात मोठा खरेदीदार आहे. युक्रेन युद्धापूर्वी, भारत रशियाकडून फक्त ०.२% (प्रतिदिन ६८ हजार बॅरल) तेल आयात करत होता. मे २०२३ पर्यंत ते ४५% (प्रतिदिन २० लाख बॅरल) पर्यंत वाढले, तर २०२५ मध्ये जानेवारी ते जुलै या कालावधीत, भारत रशियाकडून दररोज १७.८ लाख बॅरल तेल खरेदी करत आहे.

    गेल्या दोन वर्षांपासून, भारत दरवर्षी १३० अब्ज डॉलर्स (११.३३ लाख कोटी रुपये) पेक्षा जास्त किमतीचे रशियन तेल खरेदी करत आहे.

    India Responds to US Oil Purchase Accusations

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Annamalai भाजप सोडणार असल्याच्या अफवा की विरोधकांनी सोडल्या पुड्या??; अमित शाह आणि अण्णामलाई यांची बॉडी लँग्वेज काय सांगते??

    Rahul Gandhi : ‘मोबाइलवरून उत्तरपत्रिका स्कॅन केल्या, हा सरळसरळ घोटाळा’; राहुल गांधींचा सीबीएसईवर गंभीर आरोप

    NEET Re-Exam : नीट पुनर्परीक्षा ऑफलाइनच होणार; सर्वोच्च न्यायालयाचा संगणकाधारित परीक्षेला नकार, २१ जूनलाच परीक्षा