• Download App
    सॅन फ्रान्सिस्कोत राहुल गांधी म्हणाले- सरकारने भारत जोडो यात्रा थांबवण्याचा प्रयत्न केला, पण संपूर्ण देश माझ्यासोबत होता|In San Francisco, Rahul Gandhi said - The government tried to stop Bharat Jodo Yatra, but the whole country was with me

    सॅन फ्रान्सिस्कोत राहुल गांधी म्हणाले- सरकारने भारत जोडो यात्रा थांबवण्याचा प्रयत्न केला, पण संपूर्ण देश माझ्यासोबत होता

    विशेष प्रतिनिधी

    सॅन फ्रान्सिस्को : राहुल गांधी 6 दिवसांच्या अमेरिका दौऱ्यावर आहेत. येथे त्यांनी सॅन फ्रान्सिस्कोमध्ये भारतीयांना संबोधित केले. राहुल गांधी म्हणाले, ‘भारतातील काही लोकांना वाटते की त्यांना सर्व काही माहिती आहे. ते देवालाही शिकवू शकतात आणि आपले पंतप्रधान मोदी हे त्यापैकीच एक आहेत. भारत जोडो यात्रेत मी खचलो नाही कारण माझ्यासोबत संपूर्ण भारत होता. माझा प्रवास रोखण्यासाठी सरकारने सर्वतोपरी प्रयत्न केले, पोलिस बळाचा वापर केला. असे असूनही यात्रेचा प्रभाव वाढत गेला.In San Francisco, Rahul Gandhi said – The government tried to stop Bharat Jodo Yatra, but the whole country was with me

    तत्पूर्वी, मंगळवारी रात्री ते अमेरिकेत पोहोचले. सॅन फ्रान्सिस्को विमानतळावर इंडियन ओव्हरसीज काँग्रेसचे अध्यक्ष सॅम पित्रोदा आणि इतर आयओसी सदस्यांनी राहुल यांचे स्वागत केले. इमिग्रेशन क्लिअरन्ससाठी राहुल यांना दोन तास विमानतळावर थांबावे लागल्याचे पक्षाने म्हटले आहे. यादरम्यान लोकांनी त्यांना रांगेत उभे का आहे, असे विचारले असता, ‘मी सामान्य माणूस आहे, मी आता खासदार नाही’, असे ते म्हणाले.



    राहुल म्हणाले- भाजप आणि आरएसएसचे लोक भारताच्या विविधतेला धोका

    प्रश्न : हा कार्यक्रम यशस्वी करण्यात महिलांनी महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे. महिला आरक्षण विधेयक गेल्या अनेक वर्षांपासून चर्चेचा विषय आहे. काँग्रेस सत्तेत आल्यास यावर काय कारवाई करणार?

    राहुल : सरकार स्थापन होताच आम्ही नक्कीच विधेयक मंजूर करू. मागील सरकारमधील काही पक्ष या विधेयकावर आम्हाला सहकार्य करत नव्हते, पण आता तसे होणार नाही.

    प्रश्न : तमिळ लोकांमध्ये बंधुभावाचे नाते आहे. आपण प्रत्येक माणसाला समान मानतो. भारतात विविध धर्म, जाती आणि संस्कृतीचे लोक राहतात. राहुलजी, तुम्ही अमेरिकेत शिकलात. येथे प्रत्येक राज्याचे स्वतःचे संविधान आहे. माझा प्रश्न असा आहे की भारताला युनायटेड स्टेट्स ऑफ इंडिया बनवण्याबद्दल तुम्हाला काय वाटते?

    राहुल : आपली राज्यघटना सांगते की, प्रत्येक धर्म, जात आणि संस्कृतीचे लोक समान आहेत. त्यांचे संरक्षण करावे लागेल. भाजप आणि आरएसएसचे लोक भारताच्या विविधतेला धोका आहेत. माझ्यासाठी तमिळ भाषा ही केवळ एक भाषा नसून तमिळ लोकांची संपूर्ण संस्कृती आहे. मी तमिळ भाषेला कधीही धोका होऊ देणार नाही, कारण त्यामुळे भारताच्या सभ्यतेला हानी पोहोचेल. कोणत्याही भाषेला धोका हा भारताच्या एकात्मतेला धोका आहे. आमची ताकद विविधतेमध्ये आहे आणि आम्ही वेगळे असतानाही एकत्र काम करतो.

    प्रश्न : फॅसिझम हा भारतातील एक मोठा मुद्दा आहे, मग तुम्ही अर्थव्यवस्था आणि विकासाच्या बाबतीत सर्व घटकांना कसे कव्हर कराल?

    राहुल : आपल्या देशात विविध जाती-धर्माचे लोक राहतात. त्यांना जाणून घेतल्याशिवाय त्यांच्याबाबत योग्य धोरण बनवणे शक्य नाही. जात जनगणनेसाठी काँग्रेस भाजपवर सातत्याने दबाव आणत आहे. विविध सरकारी योजनांद्वारेच आपण सर्व लोकांना वाचवू शकतो. भारतातील खरे प्रश्न आहेत महागाई, बेरोजगारी, शिक्षणाचा हक्क. यापासून लोकांना वळविण्याचा भाजपचा प्रयत्न आहे.

    राहुल गांधी अमेरिकन खासदारांची भेट घेणार

    पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या अमेरिका दौऱ्याच्या ठीक 23 दिवस आधी राहुल यांचा दौरा होत आहे. पंतप्रधान मोदी 21 ते 23 जून या कालावधीत अमेरिकेच्या दौऱ्यावर जाणार आहेत, राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन त्यांच्यासाठी स्टेट डिनरचे आयोजन करणार आहेत. त्याचवेळी राहुल गांधी अमेरिका दौऱ्यात कॅलिफोर्नियातील स्टॅनफोर्ड विद्यापीठात भाषण करणार आहेत. वृत्तानुसार राहुल गांधी अमेरिकन खासदारांचीही भेट घेणार आहेत. भारतातील वृत्तपत्र स्वातंत्र्यावरही ते व्याख्यान देतील.

    In San Francisco, Rahul Gandhi said – The government tried to stop Bharat Jodo Yatra, but the whole country was with me

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    Nashik Kumbh Mela : नाशिक कुंभमेळ्यासाठी ई-बस सेवा अन् रस्ते प्रकल्पाला गती

    Delhi court : दिल्ली कोर्टात आरोपी-वकिलांची न्यायाधीशांना धमकी; म्हणाले- बाहेर भेटा, बघू तुम्ही जिवंत घरी कसे पोहोचता!

    ISRO : इस्रोला दुसऱ्यांदा डॉकिंगमध्ये यश, दोन उपग्रह जोडले; जानेवारीत प्रथमच स्पेस डॉकिंग केले होते