• Download App
    मानवाधिकार कार्यकर्त्या शेहला रशीद म्हणाल्या- काश्मिरात मानवाधिकार सुधारले; अजब आहे- पण सरकारने लोकांचे प्राण वाचवले!|Human rights activist Shehla Rashid said- Human rights improved in Kashmir; It is strange - but the government saved people's lives!

    मानवाधिकार कार्यकर्त्या शेहला रशीद म्हणाल्या- काश्मिरात मानवाधिकार सुधारले; अजब आहे- पण सरकारने लोकांचे प्राण वाचवले!

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : मानवाधिकार कार्यकर्त्या शेहला रशीद यांनी 15 ऑगस्ट रोजी काश्मीर प्रश्नावर केंद्र सरकार आणि जम्मू-काश्मीरच्या नायब राज्यपालांचे कौतुक करणारे ट्विट केले. त्या म्हणाल्या की, केंद्राच्या प्रयत्नांमुळे काश्मीरमधील परिस्थिती आणि मानवाधिकार सुधारले आहेत.Human rights activist Shehla Rashid said- Human rights improved in Kashmir; It is strange – but the government saved people’s lives!

    या ट्विटमध्ये हिजबुल मुजाहिद्दीनच्या दहशतवाद्याचा भाऊ रईस मट्टू याचा व्हिडिओही शेअर केला आहे, ज्यामध्ये तो तिरंगा फडकावण्याबाबत बोलत आहे.



    शेहला रशीद यांनी कलम 370 रद्द करण्याला आव्हान दिले होते, परंतु 3 जुलै रोजी तिने याचिकेतून आपले नाव मागे घेतले.

    ट्विटमध्ये काय लिहिले?

    नरेंद्र मोदी आणि एलजी मनोज सिन्हा यांच्या राजवटीत काश्मीरमध्ये मानवी हक्कांमध्ये सुधारणा झाली आहे, असे सांगताना मला विचित्र वाटते, असे शेहला रशीदने ट्विट केले आहे. सरकारने लोकांना मदत करून त्यांचे प्राण वाचवले आहेत. हा माझा दृष्टिकोन आहे.

    शेहला रशीदने कलम 370 हटवण्याला असंवैधानिक म्हटले होते

    शेहला रशीद यांची भूमिका आधी पूर्णपणे उलट होती. त्या सतत सरकारवर हल्ला करत असत. त्यांनी कलम 370 हटवण्यास विरोध केला. ज्यासाठी त्यांनी काश्मीरमध्ये इंटरनेट बंद केल्याच्या निषेधार्थ 7 ऑक्टोबर 2019 रोजी जेएनयू कॅम्पसमध्ये धरणे आंदोलनही केले होते. मार्च 2019 मध्ये, त्यांनी शाह फैसलसोबत काश्मीर पीपल्स मूव्हमेंटची स्थापना केली होती, कलम 370च्या विरोधात हे राजकीय व्यासपीठ आहे.

    फेक न्यूज पसरवल्याचा आरोप

    शेहला रशीद यांनी 18 ऑगस्ट 2019 रोजी ट्विट करून लष्करावर कर्मचाऱ्यांच्या घरात घुसून अत्याचार आणि मानवी हक्कांचे उल्लंघन केल्याचा आरोप केला होता. यानंतर लष्कराने हे आरोप निराधार असल्याचे म्हटले होते. या प्रकरणी शेहला रशीदवर कलम 153A अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला होता.

    Human rights activist Shehla Rashid said- Human rights improved in Kashmir; It is strange – but the government saved people’s lives!

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    कसलं ceasefire??, अवघ्या 4 तासांत पाकिस्तान कडून विश्वासघात, शस्त्रसंधीचे उल्लंघन, जम्मूतल्या गोळीबारात BSF जवान शहीद!!

    Char Dham Yatra : उत्तराखंड सरकारचा मोठा निर्णय, चारधाम यात्रेसाठी हेलिकॉप्टर सेवा पुढील आदेशापर्यंत बंद

    पाकिस्तानच्या विनंतीनंतरच भारताने सध्या थांबविले firing; सिंधू जल करार राहणार स्थगितच, त्यात नाही बदल!!