वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : ग्लोबल हंगर इंडेक्स (GHI) मध्ये पाकिस्तानचे रँकिंग 2006 मधील 38.1 वरून 2022 मध्ये 26.1 वर घसरले आहे. देशावर आणि तिथल्या लोकांवर किती संकट आहे ते सांगते.Global Hunger Index Pakistan ranks 99th in hunger index, 82.8 crore people are hungry in the world
पाकिस्तानच्या मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, जीएचआयने सर्वेक्षण केलेल्या 121 देशांपैकी पाकिस्तानला 99 वे स्थान दिले आहे.
ग्लोबल हंगर इंडेक्सच्या पाकिस्तान चॅप्टरने ही आकडेवारी जाहीर केली आहे. अहवालानुसार, GHI ने एका निवेदनात म्हटले आहे की, सशस्त्र संघर्ष, हवामान बदल आणि कोरोना साथीच्या आजारामुळे 82.8 कोटी लोकांना उपासमारीची वेळ आली आहे. 2030 पर्यंत उपासमारीची पातळी संपणे ही तर दूरची गोष्ट असल्याचे सांगण्यात आले आहे. आफ्रिकेत, उप-सहारा आफ्रिका आणि दक्षिण आशिया पुन्हा एकदा उपासमारीचे सर्वाधिक दर असलेले प्रदेश आहेत.
जपानी लोकसंख्या घटली, परदेशी रहिवासी वाढले…
ताज्या आकडेवारीनुसार जपानची लोकसंख्या त्याच्या सर्व 47 प्रांतांमध्ये प्रथमच विक्रमी घटली आहे. तर येथील परदेशी रहिवाशांची संख्या 30 लाखांवर पोहोचली आहे.
Global Hunger Index Pakistan ranks 99th in hunger index, 82.8 crore people are hungry in the world
महत्वाच्या बातम्या
- ईडी संचालक मुदतवाढीसाठी केंद्र पुन्हा सुप्रीम कोर्टात; आज होणार सुनावणी
- “आमच्या तिसऱ्या कार्यकाळात भारत जगातील टॉप-3 अर्थव्यवस्थांपैकी एक असेल” – पंतप्रधान मोदींनी व्यक्त केला विश्वास!
- निधी वाटपाची कोंडी; शिंदे – फडणवीस, भाजप श्रेष्ठींचे नियंत्रण आणि काँग्रेसचा दबाव यात अजितदादांची खरी कसोटी!!
- पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी केले ‘भारत मंडपम’चे उद्घाटन, जाणून घ्या वैशिष्ट्ये