• Download App
    Farmers Protest: गाझीपूर बॉर्डर राष्ट्रीय महामार्ग आंदोलकांनी केला खुला, राकेश टिकैत म्हणाले - आम्ही बंदच कधी केला होता!|Farmers Protest Farmers opening Ghazipur Border National Highway Which was closed due to farm laws protest

    Farmers Protest: गाझीपूर बॉर्डर राष्ट्रीय महामार्ग आंदोलकांनी केला खुला, राकेश टिकैत म्हणाले – आम्ही बंदच कधी केला होता!

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : केंद्र सरकारच्या तीन कृषी कायद्यांचा विरोध करणाऱ्या शेतकऱ्यांनी गाझीपूर बॉर्डर राष्ट्रीय महामार्ग 24 खुला केला आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, भारतीय किसान युनियनचे (बीकेयू) नेते राकेश टिकैत यांच्यासह शेतकऱ्यांनी गाजीपूर सीमेवरील उड्डाणपुलाखाली दिल्लीला जाणारी सर्व्हिस लेन उघडली आहे. शेतकऱ्यांनी प्रथम हा मार्ग बंद केला होता. प्रकरण सर्वोच्च न्यायालयात गेल्यानंतर मार्ग उघडण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.Farmers Protest Farmers opening Ghazipur Border National Highway Which was closed due to farm laws protest

    रस्त्यावर पुढे दिल्ली पोलिसांचे बॅरिकेड्स आहेत, त्यामुळे रस्ता बंद आहे. राकेश टिकैत म्हणतात की आता दिल्ली पोलिसांनी ठरवावे की, रस्त्याचे पुढे करायचे आहे. जेव्हा टिकैत यांना विचारण्यात आले की तुम्ही हे तंबू का काढत आहात, तेव्हा ते म्हणाले, ‘आम्हाला दिल्लीला जायचे आहे.



    ‘ तुम्ही रस्ता उघडत आहात का असे विचारले असता ते म्हणाले, ‘आम्ही कुठे मार्ग बंद केला, रस्ता पोलिसांनी अडवला आहे. ते (पोलीस) म्हणाले, ‘तुम्हीही हटवा, आम्हीही हटत आहोत.’ त्यांना विचारण्यात आले की, शेतकरी रस्ता पूर्णपणे उघडतील का, टिकैत म्हणाले, ‘होय, आम्ही संपूर्ण मार्ग उघडू.’

    दिल्लीत संसदेपर्यंत जाणार

    तुम्ही सर्वच काढून टाकणार आहात का? असे विचारल्यावर राकेश टिकैत म्हणाले, ‘हो सर्व काढून टाकू.’ मग ते म्हणाले की, ते दिल्लीत संसदेत जातील. जिथे कायदा केला जातो. अचानक मार्ग उघडण्याच्या प्रश्नावर टिकैत म्हणाला, ‘आम्ही मार्ग कोठे उघडत आहोत,

    आम्ही मार्ग बंद केला नाही. आम्हाला दिल्लीला जायचे आहे. ” मार्ग उघडण्यासाठी मोठ्या संख्येने शेतकरी उपस्थित होते. त्यांनी येथे तंबू आणि इतर साहित्य काढण्यास सुरुवात केली आहे.

    सर्वोच्च न्यायालयाने फटकारले होते

    दिल्लीच्या सीमेवर रस्ते बंद करणाऱ्या शेतकऱ्यांच्या विरोधात सर्वोच्च न्यायालयानेही नाराजी व्यक्त केली आहे. न्यायालयाने शेतकऱ्यांना रस्ता हटवण्याबाबत उत्तर दाखल करण्यास सांगितले. यासाठी न्यायालयाने शेतकऱ्यांना वेळही दिला आहे.

    या प्रकरणाची सुनावणी करताना न्यायमूर्ती एसके कौल म्हणाले की, रस्ते मोकळे केले पाहिजेत. आम्ही पुन्हा पुन्हा कायदा ठरवू शकत नाही. त्यांनी शेतकऱ्यांना सांगितले की, त्यांना आंदोलन करण्याचा अधिकार आहे, पण ते रस्ता अडवू शकत नाहीत.

    सर्वसामान्यांना त्रास

    नोएडा ते दिल्लीला जोडणारे रस्ते शेतकऱ्यांनी अडवले आहेत. यामुळे लोकांना खूप त्रास सहन करावा लागत आहे. ही समस्या पाहता याचिकाकर्त्याने न्यायालयात याचिका दाखल केली. शेतकऱ्यांना रस्त्यावरून हटवावे, अशी त्यांची मागणी आहे.

    आता या प्रकरणाची पुढील सुनावणी 7 डिसेंबरला होणार आहे. कोर्टाची सुनावणी करताना न्यायालयाने म्हटले की, आता काही उपाय शोधावा लागेल. रस्ते असे बंद करता येत नाहीत. लोकांना येथून ये -जा करावी लागते.

    Farmers Protest Farmers opening Ghazipur Border National Highway Which was closed due to farm laws protest

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Understand Geo politics : भारताने न मागताच ट्रम्प यांची काश्मीर प्रश्नावर मध्यस्थी; भारत – पाकिस्तान यांना बरोबरीचे ठरवून करणार व्यापारवृद्धी!!

    Army officers Munir : पाकिस्तानात मुनीर यांच्या निर्णयांवर सैन्याधिकाऱ्यांकडून प्रश्न; आपल्या बचावात पोस्टर्स लावत आहेत लष्करप्रमुख

    Pakistan drone attack : युद्धबंदीनंतर बाडमेरमध्ये पाकिस्तानचा ड्रोन हल्ला; जैसलमेरमध्ये एकामागून एक 6 स्फोटांचे आवाज