पाकिस्तानसोबत वाढत्या तणावाच्या पार्श्वभूमीवर महत्त्वाची बैठक
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Prime Minister Modi पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याबाबत रविवारी हवाई दल प्रमुख एअर चीफ मार्शल एपी सिंग यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेतली. भारत आणि पाकिस्तानमधील वाढत्या तणावाच्या पार्श्वभूमीवर ही महत्त्वाची बैठक झाली. तत्पूर्वी, नौदल प्रमुख अॅडमिरल दिनेश के त्रिपाठी यांनी शनिवारी पंतप्रधानांची भेट घेतली आणि त्यांना अरबी समुद्रातील महत्त्वाच्या सागरी मार्गांच्या एकूण परिस्थितीची माहिती दिली.Prime Minister Modi
संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह, संरक्षण प्रमुख जनरल अनिल चौहान आणि तिन्ही दलांच्या प्रमुखांच्या उपस्थितीत पंतप्रधान मोदी यांनी घेतलेल्या बैठकीच्या काही दिवसांनंतर, राष्ट्रीय राजधानीतील लोक कल्याण मार्ग येथील त्यांच्या निवासस्थानी हवाई दल प्रमुख एअर चीफ मार्शल अमर प्रीत सिंग आणि पंतप्रधान मोदी यांच्यात बैठक झाली. या बैठकीत राष्ट्रीय सुरक्षा सल्लागार अजित डोभाल देखील उपस्थित होते.
पहलगाममध्ये पर्यटकांवर झालेल्या दहशतवादी हल्ल्याच्या एक दिवसानंतर सुरक्षा मंत्रिमंडळ समितीची (सीसीएस) बैठक झाली. या हल्ल्यात दहशतवाद्यांनी २६ जणांची निर्घृण हत्या केली. दहशतवादाला योग्य उत्तर देण्याच्या भारताच्या राष्ट्रीय संकल्पाप्रती सरकारने वचनबद्धता व्यक्त केली.
या हल्ल्याला जबाबदार असलेल्या दहशतवाद्यांना आणि त्यामागील कट रचणाऱ्यांना कठोर शिक्षा दिली जाईल, असे पंतप्रधान मोदी म्हणाले. भारताच्या प्रत्युत्तराची पद्धत, लक्ष्य आणि वेळ ठरवण्याचे पूर्ण स्वातंत्र्य सरकारने सशस्त्र दलांना दिले.
Events gather pace in New Delhi Air Force Chief meets Prime Minister Modi
महत्वाच्या बातम्या
- प्रो रेसलिंग प्रकारात भारताला ‘रेसलिंग एक्स्ट्रीम मॅनियामुळे स्वतःचे व्यासपीठ उपलब्ध’
- Harshvardhan Sapkal बीडच्या बदनामीचे चित्र बदलून सामाजिक सद्भाव वाढीस जावा: हर्षवर्धन सपकाळ यांची अपेक्षा
- Tejashwi Yadav : आता तेजस्वी यादव यांनी पंतप्रधान मोदींना लिहिले पत्र!
- Ganga Expressway : हवाई दलाने रचला विक्रम : गंगा एक्सप्रेसवेवर लढाऊ विमानांचे रात्रीचे लँडिंग