• Download App
    Narendra Modi 'मन की बात'चा 117 वा भाग; पंतप्रधान म्हणाले- म

    Narendra Modi : ‘मन की बात’चा 117 वा भाग; पंतप्रधान म्हणाले- महाकुंभमध्ये गेलात तर संकल्प घेऊन परत या, समाजातील फूट-द्वेष नष्ट करू!

    Narendra Modi

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Narendra Modi पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी वर्षाच्या शेवटच्या रविवारी 117व्यांदा ‘मन की बात’वर भाषण केलं. पंतप्रधानांनी संविधान दिन आणि महाकुंभ यांचा उल्लेख केला. कुंभमध्ये सहभागी होताना समाजातील फूट आणि द्वेषाची भावना दूर करण्याची प्रतिज्ञा घेतली पाहिजे, असे ते म्हणाले. Narendra Modi

    यंदाचा हा 9वा आणि शेवटचा भाग होता. लोकसभा निवडणुकीमुळे मार्च, एप्रिल आणि मेमध्ये एपिसोड प्रसारित झाले नाहीत. 24 नोव्हेंबर रोजी 116 वा भाग आला. डिजिटल अटक, स्वामी विवेकानंद, NCC, लायब्ररी यांसारख्या मुद्द्यांवर पंतप्रधान बोलले.



    पंतप्रधानांच्या भाषणातील ठळक मुद्दे….

    संविधान दिनानिमित्त :

    वर्षभर चालणाऱ्या अनेक उपक्रमांना २६ नोव्हेंबरच्या संविधान दिनापासून सुरुवात झाली आहे. संविधानाच्या वारशाशी नागरिकांना जोडण्यासाठी constition75.com नावाची वेबसाइटही तयार करण्यात आली आहे. यामध्ये तुम्ही संविधानाची प्रस्तावना वाचून तुमचा व्हिडिओ अपलोड करू शकता. वेगवेगळ्या भाषांमध्ये संविधान वाचू शकतो, संविधानाबद्दल प्रश्नही विचारू शकता.
    महाकुंभ आयोजित करण्याबाबत : पुढील महिन्यात १३ तारखेपासून प्रयागराज येथे महाकुंभ होणार आहे. संगम काठावर सध्या जोरदार तयारी सुरू आहे. कुंभ कार्यक्रमात प्रथमच अल चॅटबॉटचा वापर केला जाणार आहे. याद्वारे कुंभशी संबंधित प्रत्येक प्रकारची माहिती 11 भारतीय भाषांमध्ये मिळू शकते. यासह, कोणीही मजकूर टाइप करून किंवा बोलून कोणत्याही प्रकारची मदत मागू शकतो.

    ऑन वेव्हस समिट:

    जागतिक ऑडिओ व्हिज्युअल एंटरटेनमेंट समिट म्हणजेच WAVES समिट पुढील वर्षी देशात प्रथमच आयोजित करण्यात येणार आहे. तुम्ही दावोस बद्दल ऐकले असेल जिथे जगातील व्यापारी नेते एकत्र येतात. त्याचप्रमाणे WAVES समिटसाठी जगभरातून मीडिया आणि मनोरंजन जगतातील लोक भारतात येणार आहेत. भारताला जागतिक सामग्री निर्मितीचे केंद्र बनवण्याच्या दिशेने ही शिखर परिषद एक महत्त्वपूर्ण पाऊल आहे.

    MKB मधील KTB वर:

    मन की बात म्हणजेच MKB मध्ये मी KTB म्हणजेच क्रिश, त्रिश आणि बाल्टिबॉय वर चर्चा करत आहे. तुम्हाला माहित असेल की ही मुलांची आवडती ॲनिमेशन मालिका आहे आणि तिचे नाव KTB – भारत हैं हम आहे. हे तिघे आपल्याला भारतीय स्वातंत्र्यलढ्यातील त्या नायक-नायिकांबद्दल सांगतात ज्यांची फारशी चर्चा होत नाही. त्याचा दुसरा सीझन गोवा इंटरनॅशनल फिल्म फेस्टिव्हलमध्ये खास पद्धतीने लाँच करण्यात आला.

    चित्रपट उद्योगातील ख्यातनाम व्यक्तींबद्दल:

    राज कपूर यांनी चित्रपटांद्वारे जगाला भारताच्या सॉफ्ट पॉवरची ओळख करून दिली. रफी साहेबांच्या आवाजात अशी जादू होती जी प्रत्येकाच्या हृदयाला भिडली. भक्तिगीते असोत, रोमँटिक गाणी असोत की दु:खी गाणी असोत त्यांनी प्रत्येक भावना आपल्या आवाजाने जिवंत केल्या. अक्किनेनी नागेश्वर राव गरु यांनी तेलुगू सिनेमाला नव्या उंचीवर नेले. त्यांच्या चित्रपटांनी भारतीय परंपरा आणि मूल्ये उत्तम प्रकारे मांडली. तपन सिन्हा यांच्या चित्रपटांनी समाजाला एक नवी दृष्टी दिली.

    बस्तर ऑलिम्पिकवर:

    बस्तरमध्ये अनोखे ऑलिम्पिक सुरू झाले आहे. प्रथमच बस्तर ऑलिम्पिक आयोजित केल्याने बस्तरमध्ये एका नवीन क्रांतीचा जन्म होत आहे. बस्तर ऑलिम्पिकचे स्वप्न पूर्ण झाले ही आनंदाची बाब आहे. तुम्हाला हे देखील जाणून घ्यायला आवडेल की हे अशा एका भागात घडत आहे जे एकेकाळी माओवादी हिंसाचाराचे साक्षीदार होते. ‘फॉरेस्ट बफेलो’ आणि ‘पहारी मैना’ हे त्याचे शुभंकर आहे. हे बस्तरची समृद्ध संस्कृती प्रतिबिंबित करते.”

    Episode 117 of Mann Ki Baat; PM said – If you go to Mahakumbh, come back with a resolution

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    BCCI : भारत-पाकिस्तान तणावामुळे IPL-2025 स्थगित; BCCI ने घेतला मोठा निर्णय

    Operation sindoor : तुर्की ड्रोन ते नागरी विमानांची “ढाल”; भारताने प्रेस ब्रीफिंग मध्ये वाचली पाकिस्तानची पापे, पण वाचा जे सांगितले नाही ते!!

    Nishikant Dubey : सुप्रीम कोर्टाने म्हटले- निशीकांत दुबे यांचे विधान बेजबाबदार; आम्ही फुले नाही जी अशा विधानांनी कोमेजतील