बेल्लारीमधील पाच आणि बंगळुरू शहरातील तीन परिसरांची झडती घेतली जात आहे
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली – Karnataka कर्नाटक वाल्मिकी घोटाळ्याची चौकशी करताना ईडीने बेल्लारी येथील काँग्रेस खासदार ई. तुकाराम आणि तीन आमदारांच्या निवासस्थानांवर हे छापे टाकले आहे. अधिकाऱ्यांनी ही माहिती दिली आहे.Karnataka
अधिकाऱ्याने सांगितले की, मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायद्याच्या (पीएमएलए) तरतुदींनुसार बेल्लारीमधील पाच आणि बंगळुरू शहरातील तीन परिसरांची झडती घेतली जात आहे
- CM Fadnavis : कोणताही निधी बेकायदेशीर वळवलेला नाही, लाडकी बहीणवरून मुख्यमंत्री फडणवीसांचे स्पष्टीकरण
आरोप काय होता?
या छाप्यामध्ये खासदार ई. तुकाराम आणि आमदार नारा भरत रेड्डी (बेल्लारी शहर), जे.एन. गणेश (कांपली) आणि एन.टी. श्रीनिवास (कुडलीगी) यांच्या घरांचा समावेश आहे. कर्नाटक महर्षी वाल्मिकी एसटी डेव्हलपमेंट कॉर्पोरेशन (केएमव्हीएसटीडीसी) च्या खात्यांमधून काढलेले पैसे निवडणूक खर्चासाठी वापरल्याच्या आरोपावर पुरावे गोळा करण्यासाठी ही झडती घेण्यात येत असल्याचे सूत्रांनी सांगितले.
ईडीच्या म्हणण्यानुसार, २०२४ च्या लोकसभा निवडणुकीत बेल्लारी मतदारसंघातील मतदार आणि काँग्रेस कार्यकर्त्यांना रोख रक्कम वाटण्यासाठी हे पैसे वापरले गेले होते.
२०२४ चा मनी लाँड्रिंगचा खटला कर्नाटक पोलिस आणि केंद्रीय अन्वेषण विभागाने (सीबीआय) दाखल केलेल्या एफआयआरमधून उघडकीस आला आहे, ज्यामध्ये आरोप करण्यात आला आहे की कोट्यवधी रुपयांचा निधी केएमव्हीएसटीडीसी कडून ‘बनावट खात्यांमध्ये’ वळवण्यात आला आणि नंतर बनावट संस्थांद्वारे लाँड्रिंग करण्यात आला.
ED raids Congress MP from Bellary and three MLAs from Karnataka
महत्वाच्या बातम्या
- Wajahat Khan : शर्मिष्ठा पनोली प्रकरणातील फिर्यादीच निघाला हिंदूविरोधी, तक्रार दाखल करणाऱ्या वजाहत खानला हिंदू धर्माविरोधात आक्षेपार्ह पोस्ट
- Mohd Yunus ढाक्यामध्ये लोकशाही वाद्यांच्या निदर्शनांवर बंदी घालून नोबेल पुरस्कार विजेता राज्यकर्ता harmony award घेण्यासाठी गेला लंडनला!!
- आता RCBने चेंगराचेंगरी प्रकरणात कर्नाटक उच्च न्यायालयात घेतली धाव
- Sarsanghchalak : सरसंघचालकांची स्वयंसेवकांशी पंच परिवर्तनावर चर्चा, संघाचे साहित्य प्रत्येक घरात पोहोचवण्यावर भर