• Download App
    पाकसोबत मिळून ड्रॅगन बनवतोय जैविक बॉम्ब, कोरोनामुळे चिनी जनता बेहाल, पण कुरघोड्या काही थांबेनात|Dragons together with Pak make biological bombs, Chinese people unhappy with corona

    पाकसोबत मिळून ड्रॅगन बनवतोय जैविक बॉम्ब, कोरोनामुळे चिनी जनता बेहाल, पण कुरघोड्या काही थांबेनात

    कोरोनाचा कहर अद्याप संपलेला नाही आणि चीनने पाकिस्तानी लष्करासोबत नवीन व्हायरस बनवण्यास सुरुवात केली आहे. द क्लॉसन या ऑस्ट्रेलियन पोर्टलच्या अहवालात ही बाब समोर आली आहे. त्यानुसार चीनच्या कम्युनिस्ट पक्षाच्या सूचनेनुसार ही घातक जैव शस्त्रे पाकिस्तानमध्ये बनवली जात आहेत.Dragons together with Pak make biological bombs, Chinese people unhappy with corona


    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : कोरोनाचा कहर अद्याप संपलेला नाही आणि चीनने पाकिस्तानी लष्करासोबत नवीन व्हायरस बनवण्यास सुरुवात केली आहे. द क्लॉसन या ऑस्ट्रेलियन पोर्टलच्या अहवालात ही बाब समोर आली आहे. त्यानुसार चीनच्या कम्युनिस्ट पक्षाच्या सूचनेनुसार ही घातक जैव शस्त्रे पाकिस्तानमध्ये बनवली जात आहेत.

    वुहान इन्स्टिट्यूट ऑफ व्हायरोलॉजी (डब्ल्यूआयव्ही) अंतर्गत संरक्षण विज्ञान आणि तंत्रज्ञान संस्था (डेस्टो) आणि पाकिस्तानी लष्कर नवीन स्ट्रेन तयार करण्यात गुंतले आहेत. पाकिस्तानमधील ज्या लॅबमध्ये हा नवीन विषाणू विकसित केला जात आहे त्या लॅबमध्ये बायो सेफ्टी लेव्हल-4 आहे, म्हणजेच या लॅबमध्ये प्राणघातक स्ट्रेन बनवता येतात.



    दुसरीकडे, चीनमध्ये सध्या कोरोना झपाट्याने पसरत आहे. ओमायक्रॉनमुळे देशातील बहुतांश भाग लॉकडाऊनमध्ये आहे. घरांमध्ये बंद असलेले लोक अन्न आणि औषधांसाठी तरसत आहेत.

    चीनला रोखणे आवश्यक

    सिंगापूर युनिव्हर्सिटीचे डॉ. रायन क्लार्क यांनी सांगितले की, जर आंतरराष्ट्रीय समुदायाने चीन आणि पाकिस्तानचा हा जैवशस्त्र कार्यक्रम लवकरच थांबवला नाही, तर इथून कोरोनापेक्षा कितीतरी पटीने अधिक प्राणघातक विषाणूचा ताण जगासाठी घातक ठरेल. हे थांबलेच पाहिजे.

    चीनमध्ये 3.5 लाख नवे कोरोना रुग्ण

    मार्चपासून चीनमध्ये ओमायक्रॉनची नवीन प्रकरणे वेगाने वाढली आहेत. त्यामुळे 45 शहरांमध्ये लॉकडाऊन लागू करण्यात आला आहे. तो मोडणाऱ्यांवर दंड आणि तुरुंगवासाची तरतूद आहे. शांघायमध्ये गेल्या एका महिन्यापासून लॉकडाऊनमुळे 26 दशलक्ष लोक त्यांच्या घरात कैद झाले आहेत. त्याचे अनेक व्हिडिओही व्हायरल होत आहेत. हे लोक त्यांच्या अपार्टमेंटच्या खिडक्यांमधून मदतीसाठी ओरडताना दाखवतात आणि त्यांना सांगतात की त्यांच्याकडे अन्नपदार्थ संपले आहेत.

    Dragons together with Pak make biological bombs, Chinese people unhappy with corona

    महत्त्वाच्या बातम्या

     

     

    Related posts

    Voter List 2026 : राजस्थानात 5.15 कोटी, छत्तीसगडमध्ये 1.87 कोटी मतदार नोंदणीकृत; दोन्ही राज्यांमध्ये SIR ची अंतिम यादी प्रकाशित

    India-Brazil Summit : ब्राझीलच्या राष्ट्राध्यक्षांकडून पहलगाम हल्ल्याचा तीव्र निषेध; भारत-ब्राझीलमध्ये क्रिटिकल मिनरल्स करार

    Javed Akhtar : जावेद अख्तर यांनी तालिबानच्या नवीन कायद्याची निंदा केली; धर्माच्या नावाखाली महिलांविरुद्ध घरगुती हिंसाचाराला अमानवीय कृत्य म्हटले