• Download App
    'दहशतवाद्यांवर बंदी घालण्याच्या मुद्द्यावर राजकारण करू नका', संयुक्त राष्ट्रात भारताने चीनला ठणकावले|Don't politicize the issue of banning terrorists, India slams China at UN

    ‘दहशतवाद्यांवर बंदी घालण्याच्या मुद्द्यावर राजकारण करू नका’, संयुक्त राष्ट्रात भारताने दहशतवाद्यांवर ठणकावले

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : काही दिवसांपूर्वी चीनने मुंबई 26/11 हल्ल्यातील दोषी आणि पाकिस्तानस्थित लष्कर-ए-तैयबाचा दहशतवादी साजिद मीर या राष्ट्राच्या प्रस्तावावर बंदी घालण्यासाठी संयुक्त राष्ट्रांनी बंदी घातली आहे. चीनच्या या कारवाईनंतर काही दिवसांनी भारताने पुन्हा एकदा संयुक्त राष्ट्रात दहशतवाद्यांवर बंदी घालण्याच्या न्याय्य कारवाईच्या मागणीचा पुनरुच्चार केला आहे. साजिद मीर हा भारतातील मोस्ट वॉन्टेड दहशतवाद्यांपैकी एक असून २००८ च्या मुंबई हल्ल्याचा मुख्य सूत्रधार आहे. चीनने युनायटेड नेशन्स सिक्युरिटी कौन्सिलमध्ये आपली यादी ब्लॉक केली आहे. चार महिन्यांत बीजिंगची ही तिसरी कारवाई होती.Don’t politicize the issue of banning terrorists, India slams China at UN

    गेल्या महिन्यात चीनने अमेरिकेचा अब्दुल रौफ अझहर आणि भारताचा जैश-ए-मोहम्मद (JeM) प्रमुख मसूद अझहर याला काळ्या यादीत टाकण्याचा प्रस्ताव रोखला होता. जूनमध्ये चीनने पाकिस्तानस्थित दहशतवादी अब्दुल रहमान मक्की याच्या यादीत टाकण्याचा दुसरा प्रस्ताव मंजूर करण्यास नकार दिला होता.



    परराष्ट्रमंत्र्यांनी चीनवर निशाणा साधला

    या घडामोडींकडे लक्ष वेधत परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांनी UNSC ला सांगितले की, अशा दहशतवाद्यांना कोणत्याही प्रकारचे राजकीय संरक्षण दिले जाऊ नये. चीनच्या कृतींवर निशाणा साधत ते म्हणाले की, जगातील अशा भयंकर दहशतवाद्यांवर बंदी घालण्यासाठी UNSC मध्ये होणारा विलंब भविष्यात अनेक देशांच्या शांततेला धोका निर्माण करू शकतो.

    अतिरेकी अब्दुल रहमान मक्कीवर चीनचा दयाळूपणा

    लष्कर-ए-तैयबाचा प्रमुख आणि 26/11 चा मास्टरमाईंड हाफिज सईदचा मेहुणा आणि अमेरिकेचा मोस्ट वॉन्टेड दहशतवादी अब्दुल रहमान मक्की यालाही या महिन्यात संयुक्त राष्ट्रांच्या दहशतवाद्यांच्या यादीत समाविष्ट करण्याचा प्रस्ताव बीजिंगने शेवटच्या क्षणी रोखला होता. आणखी एक दहशतवादी साजिद मीर 2006 ते 2001 या काळात लष्करच्या बाह्य दहशतवादी कारवायांचा प्रभारी होता. एप्रिल 2011 मध्ये, अमेरिकेने 2008 च्या मुंबई हल्ल्यातील भूमिकेसाठी संयुक्त राष्ट्रांच्या काळ्या यादीत समाविष्ट करण्याचा प्रस्ताव दिला तेव्हाही चीनने खोडा घातला होता.

    Don’t politicize the issue of banning terrorists, India slams China at UN

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    दहशतवाद्यांसाठी पाकिस्तान आता उरला नाही “सुरक्षित स्वर्ग”, हेच Operation sindoor चे सर्वांत मोठे यश!!

    Modi – J. D. Vance चर्चेत nuclear या शब्दाचा उल्लेखही नाही, पाकिस्तानने आगाऊपणा केला, तर भारताचा प्रतिकार जास्त विध्वंसक!!

    Jitendra Singh : सीमावर्ती भागातील तांत्रिक अन् वैज्ञानिक प्रतिष्ठानांची सुरक्षा केंद्र वाढवणार