• Download App
    Donald Trump डोनाल्ड ट्रम्प यांनी कॅनडा-मेक्सिकोवर 25% टॅरिफ लादले

    Donald Trump : डोनाल्ड ट्रम्प यांनी कॅनडा-मेक्सिकोवर 25% टॅरिफ लादले; चीनवरही 10% टॅरिफ लावणार

    Donald Trump

    वृत्तसंस्था

    वॉशिंग्टन : Donald Trump अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी आज, म्हणजे 1 फेब्रुवारी रोजी, कॅनडा आणि मेक्सिकोवर 25% आणि चीनवर 10% टॅरिफ लादला आहे. त्यांनी यासंदर्भातील कार्यकारी आदेशावर स्वाक्षरी केली. या दरम्यान, जेव्हा ट्रम्प यांना विचारण्यात आले की हे देश टॅरिफ लांबणीवर टाकण्यासाठी काही करू शकतात का? त्याने उत्तर दिले की तो आता काहीही करू शकत नाही.Donald Trump

    शुक्रवारी, व्हाईट हाऊसच्या प्रवक्त्या कॅरोलाइन लेविट म्हणाल्या की डोनाल्ड ट्रम्प शनिवारपासून कॅनडा आणि मेक्सिकोमधून आयात होणाऱ्या वस्तूंवर २५% आणि चिनी वस्तूंवर १०% कर लादतील.



    यापूर्वी कॅनडाचे पंतप्रधान जस्टिन ट्रुडो म्हणाले होते की आम्हाला असे काहीही घडू द्यायचे नाही, परंतु जर त्यांनी पुढे पाऊल टाकले तर आम्ही देखील कारवाई करू. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, कॅनडा प्रत्युत्तर म्हणून ट्रम्प यांच्या गृहराज्य फ्लोरिडा येथून येणाऱ्या संत्र्याच्या रसावर शुल्क लादू शकते.

    दुसरीकडे, मेक्सिकन राष्ट्राध्यक्ष क्लॉडिया शेनबॉम यांनी परिस्थितीचा आढावा घेतल्यानंतरच पुढील निर्णय घेण्याचे सांगितले. तथापि, त्यांनी इशारा दिला की मेक्सिकोदेखील प्रत्युत्तर देऊ शकते. शिनबॉम म्हणाले – आमच्या लोकांच्या आदरासाठी आम्ही कोणत्याही दबावाशिवाय बोलण्यास नेहमीच तयार आहोत.

    चीनवर फेंटानिल औषध पाठवल्याचा आरोप

    गुरुवारी ट्रम्प म्हणाले होते की मी कॅनडा आणि मेक्सिकोवर २५% कर लादणार आहे, कारण या देशांसोबतची आपली तूट खूप जास्त आहे. यापूर्वी, ट्रम्प यांनी सांगितले होते की ते मेक्सिकन आणि कॅनेडियन तेल आयातीला शुल्कातून सूट देण्याचा विचार करत आहेत.

    एनर्जी इन्फॉर्मेशन अॅडमिनिस्ट्रेशननुसार, गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये अमेरिकेने कॅनडामधून दररोज सुमारे 4.6 मिलियन बॅरल आणि मेक्सिकोमधून ५.६३ दशलक्ष बॅरल तेल आयात केले. तर त्या महिन्यात अमेरिकेचे सरासरी दैनिक उत्पादन सुमारे १३.५ दशलक्ष बॅरल प्रतिदिन होते.

    ट्रम्प यांनी चीनवर अमेरिकेत फेंटानिल औषधे पाठवल्याचा आरोप केला. फेंटॅनिल हे एक शक्तिशाली कृत्रिम ओपिओइड औषध आहे. त्याच्या अतिसेवनामुळे मेंदूला होणारा ऑक्सिजनचा पुरवठा कमी होतो. यामुळे, एखादी व्यक्ती कोमात जाऊ शकते किंवा मृत्यूदेखील होऊ शकतो.

    Donald Trump imposes 25% tariff on Canada-Mexico; will also impose 10% tariff on China

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Lok Sabha : लोकसभा अध्यक्ष बिर्लांविरोधातील अविश्वास प्रस्ताव फेटाळला; शहा म्हणाले- डोळा मारणारे अध्यक्षांवर प्रश्न उपस्थित करताहेत

    Assam Govt : आसाममध्ये 40 लाख महिलांच्या खात्यात ₹9000 हस्तांतरित; 4 महिन्यांचे पैसे एकाच वेळी पाठवले, मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले- निवडणुकीशी याचा काहीही संबंध नाही

    CBSE Class : CBSEच्या 12वीच्या पेपरवर गाण्याचा क्यूआर कोड; स्कॅन केल्यावर यू-ट्यूब लिंक उघडत आहे, CBSE ने म्हटले- चूक झाली, पण पेपर सुरक्षित