वृत्तसंस्था
कैथल : काँग्रेसचे सरचिटणीस खासदार रणदीप सिंह सुरजेवाला यांनी भाजपच्या मतदारांना राक्षस म्हटले आहे. हरियाणातील कैथल येथील उदय सिंह किल्ल्यावर आयोजित जन आक्रोश रॅलीत सुरजेवाला म्हणाले – जो कोणी भाजपाला पाठिंबा देतो किंवा मत देतो तो राक्षसी स्वभावाचा असतो. मी त्यांना महाभारताच्या भूमीवरून शाप देतो, असे ते म्हणाले.Controversial statement of Congress MP Surjewala, said- BJP voter monster; I curse them
सुरजेवाला म्हणाले की, हरियाणातील भारतीय जनता पक्ष आणि जननायक जनता पक्षाचे युती सरकार एक राक्षस आहे. ते तरुणांकडून नोकरीच्या संधी हिसकावत आहे. येथील तरुणांनी नोकऱ्या करून आपले भविष्य चांगले घडवावे, असे सरकारला वाटत नाही.
सुरजेवाला यांच्या वक्तव्यावर हरियाणाचे मुख्यमंत्री मनोहर लाल खट्टर म्हणाले – राक्षसी प्रवृत्ती असलेल्या कुटुंबात जन्मलेली व्यक्तीच असा विचार करू शकते आणि अशी विधाने करू शकते. ही असंसदीय भाषा आहे आणि त्याची नक्कीच दखल घेतली जाईल.
गौरव भाटिया म्हणाले – राहुलच्या सांगण्यावरून सुरजेवालांचे वक्तव्य
सुरजेवाला यांच्या वक्तव्यावर भाजपचे प्रवक्ते गौरव भाटिया म्हणाले – यावरून ते कोणत्या प्रकारचे अहंकारी आहेत हे दिसून येते. ते देशातील जनतेचा अपमान करत आहेत. भाजपला मत देणाऱ्यांना राक्षस संबोधणे हे त्यांची मानसिकता दर्शवते. ते जे काही बोलले आहेत ते राहुल गांधींच्या सूचनेनुसार बोलले आहेत. खुद्द राहुल गांधी पंतप्रधानांना राक्षस म्हणत आहेत.
दुसरीकडे, मध्य प्रदेशचे मंत्री विश्वास सारंग म्हणाले – गांधी घराण्याच्या गुलामगिरीच्या साखळीत अडकलेले रणदीप सुरजेवाला बोलत आहेत – देशातील जनता ज्यांनी भाजपला मतदान केले ते ‘राक्षस’ आहेत. हे विधान कोट्यवधी देशवासियांचा अपमान आहे, देशातील जनता त्याला चोख प्रत्युत्तर देईल. भाजपसाठी जनता हाच देव आहे आणि त्याचा पुजारी भाजपचा प्रत्येक कार्यकर्ता आहे.
सुरजेवाला यांच्या वक्तव्यावर टीका
भाजपचे सह-माध्यम प्रमुख अरविंद सैनी यांनीही सुरजेवाला यांच्या वक्तव्यावर तीव्र प्रतिक्रिया दिली. काँग्रेसचे राष्ट्रीय सरचिटणीस आणि राज्यसभा खासदार रणदीप सुरजेवाला यांच्या वादग्रस्त विधानाला काँग्रेसची खरी विचारसरणी असल्याचे सांगून ते म्हणाले की, सुरजेवाला यांच्या या बेताल वक्तव्यावरून काँग्रेसचा लोकशाहीवर विश्वास नसल्याचे दिसून येते. अरविंद सैनी म्हणाले की, सुरजेवाला यांनी जनतेला राक्षस संबोधून आणि भाजप समर्थकांना शिव्या देऊन देशातील जनतेचा अपमान केला आहे.
किरण चौधरीही दिसले
ते म्हणाले की, जे मतदार भारतीय जनता पक्षाला मतदान करतात किंवा त्यांचे समर्थक आहेत, ते सर्व राक्षसी स्वभावाचे आहेत आणि आज मी त्यांना या महाभारताच्या भूमीतून शाप देतो. यावेळी त्यांच्यासोबत काँग्रेस नेते किरण चौधरीही मंचावर उपस्थित होते. दोघांनी कैथलमध्ये सरकारविरोधात निदर्शने केली.
काँग्रेस घेत आहे प्रचारसभा
सरकारच्या चुकीच्या धोरणामुळे पीपीपी आणि प्रॉपर्टी आयडीच्या निषेधार्थ रणदीप सिंग सुरजेवाला, किरण चौधरी आणि कुमारी सेलजा हे संपूर्ण राज्यातील विविध जिल्ह्यांमध्ये जाहीर सभा घेऊन सरकारला निवेदन देत आहेत. याच भागात रविवारी कैथलच्या उदयसिंग किल्ल्यावरही जनआक्रोश निदर्शनास आला.
Controversial statement of Congress MP Surjewala, said- BJP voter monster; I curse them
महत्वाच्या बातम्या
- Independence Day : पंतप्रधान मोदी आज लाल किल्ल्यावरून राष्ट्राला संबोधित करणार, कोट्यवधी नागरिकांचे लक्ष भाषणाकडे
- हिमाचलमध्ये पावसामुळे प्रचंड विध्वंस, आतापर्यंत ५० पेक्षा अधिक लोकांचा मृत्यू
- स्वातंत्र्यदिनाच्या पूर्वसंध्येला राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी देशाला केले संबोधित
- योगींच्या यूपीत पाकिस्तान झिंदाबादच्या घोषणा पडल्या 1 कोटी रुपयांच्या महागात!!