वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : काँग्रेसच्या केंद्रीय निवडणूक समितीची (CEC) शनिवारी (27 एप्रिल) दिल्लीत बैठक होणार आहे. या बैठकीत लोकसभा निवडणुकीसाठी उर्वरित जागांसाठी उमेदवारांची नावे निश्चित केली जाऊ शकतात. यूपीच्या अमेठी आणि रायबरेली जागांसाठीही उमेदवारांची नावे जाहीर केली जाऊ शकतात.Congress CEC meeting in Delhi today; The remaining seats including Amethi and Rae Bareli in Uttar Pradesh will decide the candidates
काँग्रेसने आतापर्यंत 317 लोकसभा जागांसाठी उमेदवार जाहीर केले आहेत. लोकसभा निवडणुकीसाठीही दोन टप्प्यात मतदान झाले आहे. यासोबतच 11 राज्ये आणि 3 केंद्रशासित प्रदेशातील सर्व जागांवरही मतदान पूर्ण झाले आहे.
19 एप्रिल रोजी पहिल्या टप्प्यात 21 राज्यांतील 102 जागांवर 63% मतदान झाले. त्याच वेळी दुसऱ्या टप्प्यात (26 एप्रिल) 13 राज्यांमधील 88 जागांवर मतदानाची टक्केवारी 67.98% होती.
राहुल अमेठीतून, तर प्रियंका रायबरेलीतून निवडणूक लढवणार?
राहुल गांधी अमेठीतून तर प्रियंका गांधी रायबरेलीतून निवडणूक लढवणार हे निश्चित मानले जात आहे. या दोन्ही जागांवर काँग्रेसने अंतर्गत सर्वेक्षण केले आहे. त्याच्या अहवालाच्या आधारे दोन्ही जागांवर गांधी घराण्यातील उमेदवार उभे केले जातील, असे ठरले होते. प्रियंका रायबरेलीतून निवडणूक लढवल्यास ही त्यांची पहिली निवडणूक असेल.
राहुल वायनाड (केरळ) येथून निवडणूक लढवत आहेत, जिथे दुसऱ्या टप्प्यात मतदान झाले आहे. यानंतर काँग्रेस अमेठी आणि रायबरेलीमधून कधीही उमेदवार जाहीर करेल. दोन्ही जागांवर उमेदवारी अर्ज भरण्याची शेवटची तारीख 3 मे असून पाचव्या टप्प्यात 20 मे रोजी मतदान होणार आहे. सूत्रांच्या माहितीनुसार, राहुल-प्रियांका 30 एप्रिलपर्यंत उमेदवारी अर्ज दाखल करू शकतात.
Congress CEC meeting in Delhi today; The remaining seats including Amethi and Rae Bareli in Uttar Pradesh will decide the candidates
महत्वाच्या बातम्या
- घुसखोरांना एससी, एसटी आणि ओबीसीचे आरक्षण देण्याचा काँग्रेसचा डाव – केशव प्रसाद मौर्य
- मोदी म्हणाले कदाचित मी मागील जन्मी इथेच जन्मलो असेल, नाहीतर…
- भाजप खासदार रवी किशन यांना न्यायालयाकडून मोठा दिलासा!
- राष्ट्रवादीच्या भ्रष्टाचाराच्या फाईलींचे कपाट तुम्हीच मोदी साहेबांना उघडायला सांगा; अजितदादा गटाचा पवारांना टोला!!